Hạng B2
24/2/06
106
2
18
saigon
Hy vọng xe anh Hải các đời sau tìm ra biện pháp để giảm thiểu mấy vụ vụn vặt này

Hạng D
26/5/10
1.173
2
0
43
xe cỏ thì dàn nhựa nào chả kêu mỗi khi qua ổ gà hay gờ giảm tốc, cái đó chịu thôi các bác ợ, còn nếu cứ rè rè khi chạy đường trường thì mới cần khắc phục

Hạng D
15/10/10
3.303
33
48
40
www.quyiphone.com
Cerato5921 nói:
xe cỏ thì dàn nhựa nào chả kêu mỗi khi qua ổ gà hay gờ giảm tốc, cái đó chịu thôi các bác ợ, còn nếu cứ rè rè khi chạy đường trường thì mới cần khắc phục
K5 mà nó còn kêu bụp bụp ở taplo khi qua gờ giảm sóc ... quan trọng như bác heo mọi nói là đường trường nó có kêu k

Hạng F
20/6/05
5.430
269
83
35
Các bác lấy cây căm xe đạp hoặc cây đũa, đưa lần lượt vào 2 lỗ tai thọc mạnh một phát --> đi xe nào cũng thấy êm ru, từ KIA đến Lexus :D

Hạng D
15/10/10
3.303
33
48
40
www.quyiphone.com
yeuxehoi nói:
Các bác lấy cây căm xe đạp hoặc cây đũa, đưa lần lượt vào 2 lỗ tai thọc mạnh một phát --> đi xe nào cũng thấy êm ru, từ KIA đến Lexus :D
chỉ vì độ ồn mà thành người khuyết tật hả bác :mad:

Hạng B2
3/6/08
147
11
18
do đồ đạc bác để ở 2 bên cưa nên khi mở nhạc lớn nó rung nó kêu, xe em lúc trước cũng bị mà bỏ đồ không để ở đó nữa là nó hết kêu

Hạng D
15/10/10
3.303
33
48
40
www.quyiphone.com
Dragontu78 nói:
Xe Morning của em dùng hết các chiêu để ngăn tiếng rè rồi nhưng vẫn không hết....<span style=""color: #ff0000;"">em giở chiêu cuối cùng là....chêm cái khăn vào giữa cửa là ..... im re.....</span>

Dragontu78 nói:
Mai em ra bác Tam May Nem để bác ấy tìm cách khắc phục, xong em sẽ báo cáo cụ thể nhé.
Mai a đi rùi nhớ đem kết quả tốt về nha , k thì cũng ghé chợ an đông mua 1 lốc khăn về chêm giữa cửa tặng ae KIAFC nha :D

Hạng F
7/7/06
5.631
732
113
HCM
www.otosaigon.com
Nếu là từ cánh cửa thì em cũng bị rồi và có cách khắc phục là dán mấy miếng cách âm và xốp ngay phần tôn tiếp xúc với miếng nylon trắng, nguyên nhân là do miếng tôn của morning mỏng quá nên khi mở nhạc lớn nó bị rung, và chấn động này lan qua miếng ốp nhựa của cánh cửa luôn, do đó khi bác đè miếng nhựa ốp cửa, chổ phần gác tay đè vô mạnh hoặc kéo nó ra, thì hết bị rè khi bass mạnh.
Còn nguyên nhân nữa là do miếng nhựa đen ốp cửa nó là từng miếng ghép lại với nhau, do đó lâu ngày càng mối ghép này bị lõng lẽo, do đó nó cũng bị cộng hưởng theo tiếng bass luôn, cách khắc phục là dùng keo silicon đen loại dán kiếng, trám vào các mối nối thì êm luôn.
Các bác làm thử đi, hiệu nghiệm lắm đó.