Hạng F
26/6/07
5.370
76
38
OS ... 5-YEAR BIRTHDAY
RE: Chặn đường, đập phá ôtô

Trích đoạn: xengua

Trích đoạn: hungsake

Em quyết tâm, kể từ bây giờ xe em đang đi mà có thằng nào nhảy bổ ra chặn đường không có lý do là em sẽ cho nó lên bàn thờ luôn.

May hồn bác trên không bị nó chém đến chết thì may quá rồi!

Nếu mình tông nó chết với lý do nó tự nhảy ra và có hành vi uy hiếp tính mạng mình thì luật sẽ xử thế nào hả các bác?

Bác nói đúng, gặp em mà nhảy ra chặn đường kiểu này em cho nó theo ông tổ luôn. Để còn răn đe bọn con đồ nữa chứ, thà em ở tù chứ k thể để nó cho mình lên bàn nhìn nải chuối

Cái khó là bác rất khó chứng minh hành vi chặn xe này . Nếu phát hiện chúng có hàng thì chọn cách như bác xe ngựa . Nhưng khó nhất là ... từ xa bác không phân biệt được "hàng họ" của nó , chạy chậm lại thì nguy hiểm cho mình .

Em nghĩ cứ bấm còi ầm ĩ , và giảm chút ít tốc độ từ xa là hay, nếu có dừng cũng nên cách 20-30 mét , nếu thấy chúng vẫn cố tình chặn xe thì ... các bác biết roài [&:]:mad::mad:

Hạng B2
2/4/07
225
2
18

Thời buổi này không bi tai nang mà chặn xe kiểu đứng giữa đừng thì 99% là bọn côn đồ cướp cạn rồi, thà bắn nhầm chứ không bỏ sót.

Các bác cứ bấm kèn in ỏi và lao tới với tốc độ bình thừơng, bảo đảm ông nôi nó cũng sợ né qua cho bác đi nói chi là nó.

Nếu không can đảm tông nó thì chơi số ze và quay đầu đợi có xe lớn ta theo.

Last edited by a moderator:
Hạng B2
17/2/06
313
11
18

Trường hợp này , không áp dụng luật giao thông được rồi .

Theo em , chúng ta nên áp dụng luật sinh ... tồn .

Hạng B2
22/5/07
380
0
0

Ơn trời[:eek:][:eek:]. Hôm 14 em cũng vừa đi Quảng Ninh về xong:mad::mad:

Hạng F
13/1/06
12.137
2.086
113
59
Bình Thạnh -Tp HCM

Khiếp nhỉ!Đi xuyên Việt mà gặp vài lần như vậy chắc về bị bệnh tim mất?Các bác nào gắn caí cản bự bự đàng trước cũng có lợi trong tình huống như thế chứ nhỉ,tha hồ mà... húc.:mad:
Sáng nay đi về đến cầu Sơn thấy một bác chạy em Camry mới cáu ,đang dừng theo hàng trước cái chợ nho nhỏ bỗng một bà gầy tong teo xách cái làn nhựa trong tay đi ngang chen vào trước đầu xe đập bộp vào ca bô một cái rồi tỉnh bơ đi qua luôn.Bác này vội hạ kính xuống định nói gì đó nhưng bà ta chẳng thèm để ý ...Thật hết biết,cũng tức chứ phải không các bác?

Hạng D
14/5/07
1.130
10
0

Các bác mà tông nó luôn thì theo luật rừng của xóm đó, nó xử các bác trước rồi mới tính chuyện nhầm hay không? Chả có cách nào an toàn cả.

Hạng B2
2/4/07
225
2
18

Trích đoạn: dawn

Các bác mà tông nó luôn thì theo luật rừng của xóm đó, nó xử các bác trước rồi mới tính chuyện nhầm hay không? Chả có cách nào an toàn cả.
Liệu cơm gắp mắm bác ơi, đã là quân ăn cướp thì nó sẽ chọn nơi vắng còn bọn cô hồn ở trong xóm thì tùy trường hợp mà sử thôi bác ơi.

Nếu thấy nguy hiểm quá thì phan đại, thằng nào ngu cản đường chết ráng chịu
, đã phang thì chạy tới công an luôn chứ dừng lại làm chi mà cho tụi nó chơi luật rừng với mình
.

Bác nào hiền quá thấy bọn cô hồn nó chặn mà đừng lại thì có ngày lên bàn... ngồi nhì nải chuối...

Last edited by a moderator:
Hạng B2
22/5/07
111
0
0
53
TPHCM

Trích đoạn: hungsake

Trích đoạn: dawn

Liệu cơm gắp mắm bác ơi, đã là quân ăn cướp thì nó sẽ chọn nơi vắng còn bọn cô hồn ở trong xóm thì tùy trường hợp mà sử thôi bác ơi.

Nếu thấy nguy hiểm quá thì phan đại, thằng nào ngu cản đường chết ráng chịu
, đã phang thì chạy tới công an luôn chứ dừng lại làm chi mà cho tụi nó chơi luật rừng với mình
.

Bác nào hiền quá thấy bọn cô hồn nó chặn mà đừng lại thì có ngày lên bàn... ngồi nhì nải chuối...

phải gọi là: "ngồi sau nải chuối ngắm...... gà khoả thân" bác a :D