Hạng B2
15/12/06
472
6.715
93
HCM
RE: Chặn đường, đập phá ôtô

http://vnexpress.net/Vietnam/Phap-luat/2007/10/3B9FB3E9/
Lỡ gặp như vầy thì làm sao hở các bác?

Hạng B2
2/4/07
225
2
18

Trích đoạn: Blackstorm1317

http://vnexpress.net/Vietnam/Phap-luat/2007/10/3B9FB3E9/
Lỡ gặp như vầy thì làm sao hở các bác?

Dùng thân cây ngáng đường để cướp

Đang đi xe máy, anh Hệ bất ngờ bị quật ngã xe do một thân cây cau dài chắn ngang qua đường. Ngay lúc đó 3 tên cướp xuất hiện đấm đá rồi lục túi lấy điện thoại và cướp xe tẩu thoát.

Sự việc xảy ra ngày 14/10, tại khu vực gần sân bóng thuộc phường Tăng Nhơn Phú A, quận 9, TP HCM. Nạn nhân là anh Trần Đình Hệ, 24 tuổi, quê ở Nghệ An.

Chiều cùng ngày, ở phường Phú Thọ Hòa, quận Tân Phú cũng xảy ra vụ cướp xe tương tự. Nạn nhân là ông Nguyễn Phước Toàn, 39 tuổi, ngụ huyện Hóc Môn đang điều khiển xe gắn máy Attila bất ngờ bị 2 tên cướp dùng cây gỗ vuông đánh vào đầu và tay. Nạn nhân ngã xuống đường chấn thương sọ não. Bọn cướp lấy xe tẩu thoát.

Hai vụ cướp đang được Công an quận 9 và Tân Phú truy xét.

Gặp bọn này thì hơi khó xử nha...nếu thấy có cây cản đường từ xa thì mau thắng gấp và quay đầu xe hoặc chơi số ze, kiểu này phải học ze cho thật tốt thôi.

Bọn ác ôn, cướp xe máy mà đánh người ta chấn thương sọ dừa
, các bác thấy chưa bọn ác ôn này tông chết đâu có tiếc

Hạng D
27/3/07
2.189
2
36
53
Changi Airport

Nhưng qua hôm sau xxx vẫn điều tra vụ tai nạn gt và rất khó chứng minh hành vi côn đồ của nó bác à .Lúc đó nó lại thành kẻ bị hại mới đau .

Hạng D
1/10/04
3.741
2.945
113
46

ngày truớc e hay đi công tác các tỉnh tây nguyên, luôn dặn tài xế rằng ai mà nhảy ra cản đầu xe, cán luôn ... chứ giữa núi rừng tây nguyên, biết ai tốt, ai là phỉ ... mạng mình phải luôn đuợc đặt lên trên ...

may phứoc, chưa áp dụng chiêu này lần nào ...

Chi Hội Phó SFC
2/1/07
1.682
4
36
48
Hà Nội

Theo em chẳng may bị cô hồn đứng giữa đừong chặn xe ,nếu ở khu dan cư và là ban ngày thì nên giảm tốc độ , sắn sàng vũ khí trong tay . Còn nếu ở những nơi vẳng vẻ chắc chắn là có ý định thịt mình nên mình cứ thịt nó trước.. cùng lắm mất mấy chục tr hoặc cùng lắm án treo do ngộ sát còn hơn ngồi sau nải chuối ngắm gà khỏa thân ...:D

Hạng D
27/3/07
2.189
2
36
53
Changi Airport

Trích đoạn: Mrpinocio

Theo em chẳng may bị cô hồn đứng giữa đừong chặn xe ,nếu ở khu dan cư và là ban ngày thì nên giảm tốc độ , sắn sàng vũ khí trong tay . Còn nếu ở những nơi vẳng vẻ chắc chắn là có ý định thịt mình nên mình cứ thịt nó trước.. cùng lắm mất mấy chục tr hoặc cùng lắm án treo do ngộ sát còn hơn ngồi sau nải chuối ngắm gà khỏa thân ...:D

Hạng B2
2/4/07
225
2
18

Trích đoạn: benny300

Nhưng qua hôm sau xxx vẫn điều tra vụ tai nạn gt và rất khó chứng minh hành vi côn đồ của nó bác à .Lúc đó nó lại thành kẻ bị hại mới đau .

Dễ mà, bác rút điện thoại chụp lại hành vi cản đường rồi đạp ga, thao tác chụp chưa tới 5 giây mà, cho đù bị công an kết tội tung người thì cũng đỡ hơn để tụi nó thịt mình và ném xuống cống.

Hạng C
2/6/07
856
51
28
53
Hà Nội

vậy nên quay phim luôn cả đoạn sau cho có chứng rõ ràng bác hỉ :D

Hạng C
4/2/07
898
0
16
HA NOI

Trích đoạn: hungsake

Trích đoạn: benny300

Dễ mà, bác rút điện thoại chụp lại hành vi cản đường rồi đạp ga, thao tác chụp chưa tới 5 giây mà, cho đù bị công an kết tội tung người thì cũng đỡ hơn để tụi nó thịt mình và ném xuống cống.
ý kiến hay

Hạng B2
9/5/07
345
34
28
53

Em thông cảm nỗi lo của bác, nhưng thử nghĩ nếu gặp trường hợp vì lý do khẩn cấp (gọi cấp cứu, nhờ giúp đỡ, kêu cứu...) nên nạn nhân buộc phải dùng biện pháp "gây sốc" để được sự trợ giúp của lái xe. Khi ấy, nếu cứ để số tới mà phang thì sau này, liệu bác có những đêm ngon giấc hay không? Đừng nên lạnh lùng quá bác ạ!

Em nói thế để các bác đánh giá thêm một khả năng có thể xảy ra để anh em ta xử lý.

@ Tin em đi, Vấn đề xe lớn đề xe nhỏ đã không còn từ lâu. Chẳng qua quan niệm về tính nhân đạo và nếp nghĩ trong xã hội mình dẫn đến sự suy diễn đó. Chiếu theo luật, xe nào lỗi phải bồi thường, bất luận là container siêu trọng hay 2B. Bọn em có lúc đã xử cả vụ xe nhỏ đền xe lớn đấy bác. Nhưng, xe lớn sau khi được giải phóng xong thì họ... boa luôn cho chú gây tai nạn! :D. Chưa thấy chú nào chịu ở lại nhận bao giờ.