Hạng B2
2/4/07
225
2
18
Ngày 14/10, anh Phùng Ngọc Tú (Hà Nội) lái xe chở vợ và hai người bạn từ Hà Nội về Quảng Ninh. Khi qua thị trấn Mạo Khê, bất ngờ một người đàn ông đứng ra giữa đường chặn trước đầu ôtô.

Khi xe của anh Tú dừng lại, gần chục thanh niên cầm kiếm, đao đập vào kính, chém vào thành xe. Sau khi đập vỡ kính, một người phụ nữ gọi tên cầm kiếm ra nói nhỏ. Người này sau đó kêu đồng bọn ngừng đập phá, cho xe đi.

Anh Tú cho biết, anh không có mâu thuẫn với bất kỳ ai ở đó, nhiều khả năng đây là một vụ "chém nhầm".

Công an huyện Đông Triều (Quảng Ninh) đã khám nghiệm hiện trường và điều tra vụ việc.
http://vnexpress.net/Vietnam/Phap-luat/2007/10/3B9FB478/

Hạng B2
2/4/07
225
2
18
RE: Chặn đường, đập phá ôtô

Em quyết tâm, kể từ bây giờ xe em đang đi mà có thằng nào nhảy bổ ra chặn đường không có lý do là em sẽ cho nó lên bàn thờ luôn.

May hồn bác trên không bị nó chém đến chết thì may quá rồi!

Nếu mình tông nó chết với lý do nó tự nhảy ra và có hành vi uy hiếp tính mạng mình thì luật sẽ xử thế nào hả các bác?

Last edited by a moderator:
Hạng D
29/3/07
1.808
656
113
vnexpress.net

Kì này BH đền mệt ah nhà . Công nhận , mấy tỉnh xứ ngoài Bắc sao mà côn đồ thế nhỉ

Hạng B2
15/6/07
493
0
16
Sài Gòn

Khiếp qua, thôi em đang chạy mà Bố nào xông ra thì chắc chỉ có cách " Xin lỗi nghen" em tông luôn

PVT confirmed
Hạng D
4/5/07
2.382
294
83
The Earth

Trích đoạn: freeweb
Còn tuỳ nó nhảy ra ở đoạn nào. Nếu là chỗ đường cho người đi bộ thì bác đền, còn không thì bác cứ ung dung vất cho nó khoảng mấy trăm mua hương thôi.

Hôm qua họp quốc hội thấy mấy bác ấy bảo sẽ xoá bỏ cái lệ xe to đền xe bé đấy. Nước ta sắp có công bằng rồi
Trước đây cũng nghe vụ này nhưng đâu có thành hiện thực. Mong rằng lần này sẽ không lỡ hẹn

Còn tuỳ nó nhảy ra ở đoạn nào. Nếu là chỗ đường cho người đi bộ thì bác đền, còn không thì bác cứ ung dung vất cho nó khoảng mấy trăm mua hương thôi.
Hôm qua họp quốc hội thấy mấy bác ấy bảo sẽ xoá bỏ cái lệ xe to đền xe bé đấy. Nước ta sắp có công bằng rồi
Không đơn giản là vất mấy trăm như vậy đâu, giải quyết xong phần trách nhiệm dân sự của ôtô là cũng đủ làm mình sắp chết theo rồi.[&:]
Tốt nhất là chạy xe với cái đầu lạnh, có gì mang ra bảo hiểm hoặc chính quyền để giải quyết. Bản năng con người là ai cũng muốn sống nên nếu xảy ra trường hợp đập phá xe mà còn định lôi mình ra thì cứ nhấp ga càng tới thì tụi nó chắc cũng phải dạt ra thôi, còn không kêu 113.

Hạng B2
22/6/07
343
0
0

Những năm xưa- tuyến Bắc Nam còn vắng vẻ- Khi qua đoạn bắc đèo Ngang lúc nủa đêm ,e bị 2 ông mãnh đứng chặn giữa đường... Quả thật dừng thì ko dám - mà chạy lại cũng sợ....đụng. Sau cứ tốc độ đó e bương tới lun..Hai ông bung qua hai hướng..xe lọt giữa mà chân ga cứ nhịp liên hồi cả vài cây số mới hơi bớt nhịp...Kinh thật

Hạng B2
2/4/07
225
2
18

Trích đoạn: ninh

Không đơn giản là vất mấy trăm như vậy đâu, giải quyết xong phần trách nhiệm dân sự của ôtô là cũng đủ làm mình sắp chết theo rồi.[&:]
Tốt nhất là chạy xe với cái đầu lạnh, có gì mang ra bảo hiểm hoặc chính quyền để giải quyết. Bản năng con người là ai cũng muốn sống nên nếu xảy ra trường hợp đập phá xe mà còn định lôi mình ra thì cứ nhấp ga càng tới thì tụi nó chắc cũng phải dạt ra thôi, còn không kêu 113.

Ở đây mình không bàn về tài sản mà bàn về tính mạng của mình đang bị uy hiếp,
Lỡ nó chơi luôn vài nhát riều vào nắp capo chết máy luôn và sau đó lôi bác ra bác tính sao, lúc đó bác có hối hận là tai sao mình dừng không?

Còn gọi công an và bảo hiểm là chuyện đã rồi, quan trọng ai sẽ đi (tèo) trước thôi.

Em mượn " Ngu thì chết chứ bệnh tật gì!", ý em nói mấy thằng chặn xe.

Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113

Trích đoạn: Mr.thudan

Những năm xưa- tuyến Bắc Nam còn vắng vẻ- Khi qua đoạn bắc đèo Ngang lúc nủa đêm ,e bị 2 ông mãnh đứng chặn giữa đường... Quả thật dừng thì ko dám - mà chạy lại cũng sợ....đụng. Sau cứ tốc độ đó e bương tới lun..Hai ông bung qua hai hướng..xe lọt giữa mà chân ga cứ nhịp liên hồi cả vài cây số mới hơi bớt nhịp...Kinh thật

Chọn cách của bác thôi. Đêm khuya đường vắng, nhà ngói nhà tranh biết thế nào mà lần. An toàn cho chính mình vậy.

Hạng B2
7/9/07
146
0
0

Trích đoạn: hungsake

Em quyết tâm, kể từ bây giờ xe em đang đi mà có thằng nào nhảy bổ ra chặn đường không có lý do là em sẽ cho nó lên bàn thờ luôn.

May hồn bác trên không bị nó chém đến chết thì may quá rồi!

Nếu mình tông nó chết với lý do nó tự nhảy ra và có hành vi uy hiếp tính mạng mình thì luật sẽ xử thế nào hả các bác?

Bác nói đúng, gặp em mà nhảy ra chặn đường kiểu này em cho nó theo ông tổ luôn. Để còn răn đe bọn con đồ nữa chứ, thà em ở tù chứ k thể để nó cho mình lên bàn nhìn nải chuối