Hạng B2
10/7/19
340
328
64
33
Vấn đề là bác chủ chê ko phải vì em nó lắm bệnh, mà vì em nó xuống sắc theo thời gian :). Tưởng đổi lên con nào chứ qua Civic, M3 thì cũng được được 1 time lại lăn tăn ah :)
tầm này em thấy ngoài lux A ra ko còn nào gọi là êm. êm chấp tất cả dàn kia :D. Bốc thì chấp đẹp civic không có cửa

• Like
Reactions: TicoHQ
Hạng D
21/12/14
2.202
7.911
123
tầm này em thấy ngoài lux A ra ko còn nào gọi là êm. êm chấp tất cả dàn kia :D. Bốc thì chấp đẹp civic không có cửa
Em sờ con lúc a ma3 và civic rồi. Nội tiếng đóng cửa thì khỏi suy nghĩ nhiều. Tới lúc thử đè vô cái cửa là biết chán ko tả nổi.

• Like
Reactions: Ga.An.Thoc
dEs
11/5/20
2.091
139.702
113
Em sờ con lúc a ma3 và civic rồi. Nội tiếng đóng cửa thì khỏi suy nghĩ nhiều. Tới lúc thử đè vô cái cửa là biết chán ko tả nổi.
Là sao bác có thể nói rõ hơn ko ?

Lux A mình chưa có trãi nghiệm lái, chỉ mới ở dạng nhìn ngắm bên ngoài thôi. Lạ một cái là mấy con mình ngắm thì nó ko đồng nhất, con thì hở chỗ này, con lại hở chỗ khác....chứng tỏ là QC của Vin chưa chuẩn. Chưa có dịp chạy thử nên ko ý kiến về Lux A, nhưng ở thời điểm hiện tại mà kêu mình chọn thì cũng ko chọn.

Ở thời điểm này nếu chọn D thì ưu tiên 1 mình sẽ chọ Cam, 2 là Opt.

Hạng D
21/12/14
2.202
7.911
123

Lux A mình chưa có trãi nghiệm lái, chỉ mới ở dạng nhìn ngắm bên ngoài thôi. Lạ một cái là mấy con mình ngắm thì nó ko đồng nhất, con thì hở chỗ này, con lại hở chỗ khác....chứng tỏ là QC của Vin chưa chuẩn. Chưa có dịp chạy thử nên ko ý kiến về Lux A, nhưng ở thời điểm hiện tại mà kêu mình chọn thì cũng ko chọn.

Lúc a đóng cái cửa của lux a cảm giác ko biết miêu tả như thế nào nhưng rất chắc. Ko rung động còn 2 xe kia hơi khác. Thứ 2 vỏ cánh cửa lux a rất dầy. Em thử đè nó ko nhịp ra vào theo mình đẩy còn 2 xe kia vỏ mỏng hơn. Kể cả santafe em cũng từng thử tuy vỏ santafe có dầy hơn 2 thằng kia nhưng vẫn mỏng hơn lux a. Còn gầm lux a thì khỏi bàn thêm. Cách âm lux a rất tốt. Em ngồi vào trong đóng cửa rồi khó nghe dc tạp âm ở ngoài. Mấy cái a nói như chưa liền mạch em nghe bẩu ở đời sao làm hoàng thiện hơn nhưng e chưa sờ nên ko biết

• Like
Reactions: TicoHQ
Hạng D
22/1/19
4.057
6.696
113

Chắc ý bác ấy đang nói độ cứng cáp đó bác. Gì chứ vỏ của con Lux nó cứng như sắt khối vậy. Lực người bình thường ấn vô không nhún nhảy gì. Và tất nhiên là mấy con phổ thông ở VN hiện tại chưa làm được chuyện đó. QC của VF thì có thể có vấn đề, nhưng chất xe thì chắc khó so sánh xe cận sang với xe phổ thông được.

Tập Lái
20/8/20
9
6
1
35
Hạng C thì chả con nào êm cả bác nhé.

769tr là đc em Kia Optima hạng D, đầm chắc êm hơn hẳn mấy em hạng C đó, option cũng ko phải là ít mà giá còn rẻ hơn bản cao nhất của Civic M3, mỗi tiếng là xe Hàn thôi.

Còn thích siêu êm thì Vinfast Lux A base lăn bánh khoảng 920tr. độ êm chấp luôn cả Camry
Bác ơi cho em hỏi, em xem giá thì thấy báo là 920 triệu, nhưng phí lăn bánh nửa tầm hơn 1 tỷ. Bác biết bên nào có chính sách như trên báo em với. Đa tạ ạ