9/7/20
752
1.037
93
28
Chán xe Hàn, nên mua Mazda3 hay Honda Civic?

*Ảnh minh họa

Em đang ngắm 2 em này. Hiện nhà đang có con Avante cũ, đi bao năm rồi nên em hiểu rõ nhược điểm xe Hàn nên muốn đổi lên xe Nhật xem sao.

Em quan trọng nhất độ êm ái, thấy ưu tiên civic được cái treo đa điểm khá là ngon nhưng option nghèo nàn và gầm hơi thấp quá. M3 thì đẹp nhưng không rõ dầm xoắn thì có êm ái được như Civic ko.

Thông số em tham khảo là vậy nhưng chưa ra lái thử vì chả có thời gian lắm. Với Civic em thấy bán ko chạy bằng M3 và thấy bảo kêu ồn nên khá là phân vân.

Last edited by a moderator:
Hạng D
19/6/19
1.180
1.905
113
  • Nội thất: M3 đẹp hơn
  • Ngoại thất: Civic đẹp hơn
  • Ồn: đều ồn nhưng cảm giác Civic ồn hơn tí( 8 với 10)
  • Option: Mazda3 nhiều hơn nhưng Civic cũng ổn, đủ dùng.
  • Cảm giác lái: thì mình thấy Civic vô lăng thích hơn
  • Hộp số: Civic CVT nhiều người chửi đặc biệt là Otosaigon : ))) Mazda thì AT
  • Hàng ghế sau Civic rộng hơn. M3 hơi chật
-> chủ thớt chọn theo sở thích của mình đi. chứ xe nào cũng tốt. nghe nhiều ý kiến hại não lắm : ))

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
24/4/17
1.890
1.515
138
34
Bỏ tiền tỷ mà mua Xe ồn ... được cái dáng.....mua gầm cao mà đi Bác ơi... phù hợp đường xa nc mình.... ngập mọi nơi ko biết đâu mà lần.... đb ở mấy tp ket xe, hỗn loan

• Like
Reactions: quangnguyen19
Hạng D
17/2/13
1.312
1.779
113
Vũng Tàu
trungdao.vn
View attachment 2382695
*Ảnh minh họa

Em đang ngắm 2 em này. Hiện nhà đang có con Avante cũ, đi bao năm rồi nên em hiểu rõ nhược điểm xe Hàn nên muốn đổi lên xe Nhật xem sao.

Em quan trọng nhất độ êm ái, thấy ưu tiên civic được cái treo đa điểm khá là ngon nhưng option nghèo nàn và gầm hơi thấp quá. M3 thì đẹp nhưng không rõ dầm xoắn thì có êm ái được như Civic ko.

Thông số em tham khảo là vậy nhưng chưa ra lái thử vì chả có thời gian lắm. Với Civic em thấy bán ko chạy bằng M3 và thấy bảo kêu ồn nên khá là phân vân.
Bác đòi êm nhất dưới 1 tỏi thì có lẽ chẳng con nào vượt được Lux A cả. Vấn đề là giá đấy vẫn cao hơn 2 con xe mà bác nêu ra. Không cố được thì bác chơi con xe dòng D cũ kiểu Camry, Kia Optima, Hyundai Sonata cũng đáp ứng được yêu cầu của bác.

Hạng C
18/5/20
711
1.025
93
Chủ thớt đã nhắm sedan rồi mà mấy anh cứ khuyên gầm cao làm gì?
Em thì em chọn civic nhé, mazda nhìn giống nhau quá cũng chán.

• Like
Reactions: Ga.An.Thoc