Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng D
27/7/08
2.954
87
48
Saigon
@Vu DH: bạn cho chúng tôi xin thông tin (địa chỉ và số điện thoại) của khách hàng mà 1 năm mua những 3 xe của hãng này. Chúng tôi muốn học hỏi kinh nghiệm làm chuột bạch

Tốt nhất là lên showroom là gặp chính chủ luôn cho chắc. Dễ gì có được địa chỉ số liên lạc của người đó đâu bác ơi..........

Không lẻ không kiếm được ly cafe !?!?!? he he he

Hạng B1
30/9/12
80
27
18
46
Tốt nhất là lên showroom là gặp chính chủ luôn cho chắc. Dễ gì có được địa chỉ số liên lạc của người đó đâu bác ơi..........

Không lẻ không kiếm được ly cafe !?!?!? he he he

Nghe có cafe thoạt đầu cũng ham, chợt giật mình tự nhủ: lỡ mà là cafe tung của lun thì bỏ mịa??
ra đầu hẻm quất ly 12k cho chắc

Hạng D
6/8/08
3.339
2.114
113
Thành phố có nhiều xxx bẩn
Có mấy ngày cuối tuần mà các bác chém ghê thía.
Các bác chê chất lượng xe tàu, lo lắng khi sử dụng xe tàu, không thèm mua xe tàu là chuyện bình thường. Vì hàng tàu & xe tàu vào VN quá nhiều, nhiều hàng kém chất lượng.
Tuy nhiên cũng có những thương hiệu tàu đã được cả thế giới công nhận.
Nói về xe thì Nhật, Hàn cũng đều có thương hiệu đỉnh,chất lượng đã được khẳng định & cũng có thương hiệu chất lượng không tốt.
Xe tàu thì cũng có thương hiệu tốt & không tốt, các bác cứ đổ đồng & lôi cái thương hiệu Lifan ra để nói về chất lượng của xe tàu nói chung thì em thấy không hợp lý.
Còn nhiều bác lại còn lôi cả chính trị vào để nói "mua hàng tàu, xe tàu là góp tiền cho nó mua vũ khí đánh mình...bla bla..."
Các bác về nhà xem cái nào Made in China thì mang ra đốt, đập hết đi, rồi từ nay về sau không mua bất cứ món nào có liên quan đến tàu hết vì theo cách nói của các bác thì mua hàng Made in China cũng là ... đấy. Nếu các bác làm được nhu thế thì em & nhiều người nữa sẽ phục các bác sát đất luôn.
Ai làm ăn hay mua bán với tàu thì đều là không yêu nước hết hay sao?
Diễn đàn về xe, các bác làm ơn nói về xe, đừng lôi chuyện chính trị vào đây.
Chính xác là có nhiều hàng sx-lắp ráp-gia công ở China và là Made in China, nó khác với hàng Tung của. Bác cũng biết người Việt dị ứng với hàng tung của và bon tàu khựa ghê ghớm mà. Không ai có ý gì với bác Sales đâu :) em luôn chúc bác đắt hàng.

• Like
Reactions: milkyqh
Hạng C
27/7/13
565
385
63
40
Người Vn mình rất trọng sĩ diện. Mua con xe xong, chay về nhà, hàng xóm chạy ra hỏi: hãng xe nào lạ vậy, biết xe china. Thế nào cũng được phán 1 câu: tưởng gì thì ra là xe TQ. Xe TQ đã ăn liền trong suy nghĩ của người VN là hàng kém chất lượng, hàng rẻ tiền... Vì vậy để thay đổi quan điểm và nhìn nhận của người dân VN là vô cùng khó khăn. Ngoài ra còn chưa nói đến chất lượng chưa được khẳng định....Không ai dại gì bỏ ra nữa tỷ bạc để mua mà không biết mức độ ổn định và an toàn đến đâu?

Hạng B2
29/5/15
149
32
28
Các tiện nghi bao gồm cửa sổ trời chỉnh điện, gương chiếu hậu bên trong chống chói, điều khiển hành trình Cruise Control, vô lăng bọc da tích hợp điều khiển âm thanh

Hạng B1
15/4/14
69
186
33
@Vu DH: bạn cho chúng tôi xin thông tin (địa chỉ và số điện thoại) của khách hàng mà 1 năm mua những 3 xe của hãng này. Chúng tôi muốn học hỏi kinh nghiệm làm chuột bạch
Nếu bác cần check thông tin xem em nói đúng hay không thì bác có thể xem hình bàn giao xe của em với khách hàng, em post trên FB Changan VN, khách hàng của em tên Trực.
Số điện thoại & địa chỉ thì em sry bác là em không cung cấp cho bác được.
Nếu bác thực sự muốn nghe về trải nghiệm của khách hàng này với xe Changan, bác inobox cho em xin sđt, khi nào khách hàng lên bảo dưỡng xe, em sẽ báo để bác lên gặp trực tiếp.
Hôm khai trương bên em có mời khách hàng lên nhận quà lưu niệm, cái này các bác bên media chắc rõ nhất.

Hạng B2
14/7/10
461
239
43
Da Nang
Hôm qua tình cờ chạy qua thấy ngồ ngộ + tính tò mò em ghé xe. Đang coi thằng Kid nhà em hỏi mama nó xe gì vậy, bà xã em kiu xe china, nó chạy qua nắm tay em vừa mếu vừa phán " Papa không cho mua đồ chơi trung quốc sao papa coi xe trung quốc" - nó mới có gần 4tuổi. thế là cả nhà ra xe phắng về quên cả chào anh gì GĐ ở đó mới bắt tay lúc vô cổng.
Nhận xét của em sơ bộ :
- Mẫu đẹp
- Option đầy nhóc
- Nhìn cũng cứng.
NHƯNG ... coi cho zui thỏa tính tò mò chứ đừng nói giá gần 600 củ mà giá có 60 củ em cũng chả dám rớ đến. Khuyên các bác chân tình cầm 600 củ nên đi mua con khác đi. tầm tiền đó nhiều lắm : Eco, rio, M2, City, Aveo, Cruze, Vios ... Chắc các bác còn nhớ con Lifan gì gì đó đang chạy mà 2 cái giò trước bỗng nhiên buồn tình hay giận 2 bánh sau sao đó mà bỏ cả xe chạy trước tít đằng xa, làm anh tài xế ngơ ngẩn chả hiểu chuyện gì xẩy ra.
Chào thân ái và đoàn kết.

Máy bay mà made in china nó còn gãy cánh, huống chi mấy cái xe ở dưới đất, bánh nó rớt là chuyện nhỏ!

Status
Không mở trả lời sau này.