Status
Không mở trả lời sau này.
O.S.P.D
29/8/05
4.115
424
83
51
Arizona
Ford

hyoree nói:
bác Petrol cho e hỏi chút nhé. Ông anh đang xem chiếc Esc 3.0 chủ xe nói là đời 2005 xe chạy khoảng 33 ngàn km rồi. Biển số là 52P-7750, bác coi dùm e tình trạng xe đó như thế nào được không bác. Có gì bác PM cho e nhé. Thanks bác nhiều lắm...

Bac cho em so VIN di, xe nay CHANGE bien so roi.

PM cung duoc.

O.S.P.D
29/8/05
4.115
424
83
51
Arizona
Re: RE: Các bác chạy Ford, thắc mắc biết hỏi ai, xin vào đây!!!

Các bác lưu ý khi pót bài ở mục này, nhằm giúp cho các Forder tìm hiểu giải đáp thắc mắc về xe F nói chung. Nếu có bệnh tình gì đặc biệt các bác có thể PM hỏi riêng, hoặc lập Thread mới tránh sửa SUBJECT của box này làm loãng thông tin ( ví dụ như: AC chạy như thần kinh)

Vài lời cùng các chíên hưữ

Hạng C
15/5/07
951
521
93
58

Em tính ghé thăm bác Dis lâu rồi mà lubu quá chưa ghé được.
Thôi thì em hỏi luôn trên này xem có bác nào giống em ko vậy.
Em focus 1.8AT, khi chuyển cần số các vị trí thấy hơi nặng tay.
( Nếu sau khi máy bôi trơn khá lâu thì có nhẹ hơn 1 chút )

Nếu ko có bác nào giống em thì có lẽ em phải mang đi khám vậy.

Hạng D
17/3/07
1.270
15
0
13

bác Discovery làm ở sài gòn ford hay miền tây ford . em sắp đem xe vô bảo dưỡng 120k km rồi....tính nhờ bác quan tâm dùm.... trước giờ em bảo dưỡng ở western ford không à. sau này có qua city ford , nhưng thấy mấy chú thợ bên cty ford hay vẽ vời quá em oải lắm

Hạng C
15/5/07
951
521
93
58
RE: Các bác chạy Ford, thắc mắc biết hỏi ai, xin vào đây!!!

Kinh tế suy thóai nên box Ford cũng ko ngọai lệ, hì hì
( Trước em khóai nhất box này )

O.S.P.D
29/8/05
4.115
424
83
51
Arizona

Cái này Petrol biên sọan từ 2004 các bác đọc chơi

Có nhiều bác đã đọc òi.

http://www.vr.org.vn/antoanxcg/tuikhi.asp

@nguyenhai63: bác điện thoậi cho bác DISCO -3------- 0908511272 -----để mô tả bệnh tình nhé, bác ấy sẽ tư vấn cho bác

Hạng C
30/1/07
898
34
28

Mondeo của em để hơn 1 tuần không đi thì khi nổ máy đồng hồ tua máy báo khoảng 1500 vòng/phút, nhưng vào số D hoặc lùi thì giảm xuống khoảng 700-800 vòng/phút (giống như lúc bình thường). Di làm hàng ngày 1 tuần nay mà vẫn chưa thấy đồng hồ tua khi chạy không tải giảm xuống lúc buổi sáng. Khởi động trong ngày thì vòng tua thấp hơn lúc sáng. Không hiểu như thế có gì đáng chú ý không?

O.S.P.D
29/8/05
4.115
424
83
51
Arizona

vudoanhai nói:
Mondeo của em để hơn 1 tuần không đi thì khi nổ máy đồng hồ tua máy báo khoảng 1500 vòng/phút, nhưng vào số D hoặc lùi thì giảm xuống khoảng 700-800 vòng/phút (giống như lúc bình thường). Di làm hàng ngày 1 tuần nay mà vẫn chưa thấy đồng hồ tua khi chạy không tải giảm xuống lúc buổi sáng. Khởi động trong ngày thì vòng tua thấp hơn lúc sáng. Không hiểu như thế có gì đáng chú ý không?

Không vấn đề gì bác H ơi, đó chỉ là chế độ khởi động lạnh của bất cứ xe dùng động cơ Phun Xăng điện tử thôi. Nó tăng gas cao cho động cơ mau nóng máy và đạt đến nhiệt độ làm việc, sau đó hạ xuống bình thương. Nếu không có cơ cấu này, ta phải giữ chân ga mỗi buổi sáng đấy, nhất là đối với khí hậu lạnh như HN hiện nay

Hạng C
30/1/07
898
34
28

Cám ơn bác petrol nhiều nhiều. Em cứ tưởng nó liên quan tới cái van không tải mà hôm trước mấy bác khám nói nên thay mà em chưa làm.

Status
Không mở trả lời sau này.