Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B2
23/2/06
295
2
36
Hà nội
RE: Các bác chạy Ford, thắc mắc biết hỏi ai, xin vào đây!!!

Bác petrol ơi tôi muốn biết sợi dây điện từ hộp Fuse Box ra còi của Laser 1.8MT nó màu gì đấy ạ vì đang muốn đấu thêm cái còi, cái còi cũ khó tháo quá, hình như phải tháo tung cả cản trước mới thay còi được. cám ơn bác trước.

O.S.P.D
29/8/05
4.115
424
83
51
Arizona

tuyenvpt nói:
Bác petrol ơi tôi muốn biết sợi dây điện từ hộp Fuse Box ra còi của Laser 1.8MT nó màu gì đấy ạ vì đang muốn đấu thêm cái còi, cái còi cũ khó tháo quá, hình như phải tháo tung cả cản trước mới thay còi được. cám ơn bác trước.

Bác ra hàng đồ chơi nó câu cho nhanh bác ạ, lọ mọ nó chạm lung tung thì phiền lắm.

Hạng B2
8/10/08
309
19
18

tuyenvpt nói:

em thấy có 2 cách nếu bác muốn làm
1 là bác tìm cái cầu chì cho còi (Horn) rồi đấu dây từ đầu ra tới còi (dây hơi dài)
2 là bác chịu khó tháo mặt nạ thôi. Em thấy mặt nạ có 2 con vít bắt với cản, nhưng ko fải tháo cản (em mới sửa lại jack còi 2 bữa nay).

Tập Lái
5/7/08
24
0
0
thanhnguyen

chào bác PETROL!cho em hỏi tí nha:em đang chạy xe ford laser 1.8 AT khi em khời động máy 2 cánh quat ở phía trước chạy cả 2.khoảng 1 giây sao 1 cánh tự đông tắt.khoảng 2 phúc sao lại tự động chạy lại , cứ lập đi lập lại như vậy..nhưng cánh quạt thứ 2 chạy kêu (ù ù )rất to(em kg có mở máy lạnh..AC,,) bác cho em hỏi tại sao như vậy?như vậy có bình thường kg?em có nên đi sửa lại kg?cam ơn bác PETROL nhiều

O.S.P.D
29/8/05
4.115
424
83
51
Arizona

thanhnguyen nói:
chào bác PETROL!cho em hỏi tí nha:em đang chạy xe ford laser 1.8 AT khi em khời động máy 2 cánh quat ở phía trước chạy cả 2.khoảng 1 giây sao 1 cánh tự đông tắt.khoảng 2 phúc sao lại tự động chạy lại , cứ lập đi lập lại như vậy..nhưng cánh quạt thứ 2 chạy kêu (ù ù )rất to(em kg có mở máy lạnh..AC,,) bác cho em hỏi tại sao như vậy?như vậy có bình thường kg?em có nên đi sửa lại kg?cam ơn bác PETROL nhiều

KHi mới nổ máy vào sáng sớm là không có cái quạt nào chạy mới là OK bác ạ.

Vì lúc này máy nguội thì không cần thiết quạt phải chạy. Nhưng nếu sáng sớm đề máy xong và bật AC ngay thì quạt sẽ chạy nhé

Bác cần đem xe vào Hãng kiểm tra ngay trình trạng của quạt. Vì quạt hỏng dẫn đến nóng máy và hậu quả khó lường đấy.

Hạng B2
29/5/08
151
2
18
36
w.w.w.romalaw.com.vn

xin lỗi bac petrol vì giờ mới reply lại được.em thay 4 lốp hiệu bridgestone giá 11triệu, em đã kẹp chì và cân mâm lại và hiện giờ đi được khoảng 5 ngàn km nhưng chưa có hiện tượng gì và đi rất êm.êm hơn hồi mới mua về nữa.xe em sản xuất tháng 6 năm 2008 bác ah.

O.S.P.D
29/8/05
4.115
424
83
51
Arizona

vangdang nói:
xin lỗi bac petrol vì giờ mới reply lại được.em thay 4 lốp hiệu bridgestone giá 11triệu, em đã kẹp chì và cân mâm lại và hiện giờ đi được khoảng 5 ngàn km nhưng chưa có hiện tượng gì và đi rất êm.êm hơn hồi mới mua về nữa.xe em sản xuất tháng 6 năm 2008 bác ah.

Bác theo dõi kỹ nhé, vì lốp không OK thì sẽ gây khó chịu khi xe vận hành lắm, ồn rung, xóc, và các chứng tật khác.

Hạng B2
20/9/06
102
0
16
51

Bác Petrol thân mến, em vừa mua được Focus S cũ, bác có thể cho em biết có thể tìm sách hương dẫn sử dụng ở đau ko. Cam ơn bác

Hạng B2
8/10/08
309
19
18

Chào bác Petrol,
Hôm qua đi SG về bị kẹt xe ngã 3 Cát lái hơn 1 tiếng giữa trưa nắng. Xe chở nhóc nên em vẫn phải chạy máy lạnh. Hậu quả là két nước bị nứt phần nắp trên và xì nước, có lẽ ra gần hết. Em huy động hết mấy chai nước suối mới đầy két. Lúc đổ nước vào két em thấy hơi nước phun ra phì phì. Em chạy ráng vào chỗ sửa két nước, thợ bảo nắp bằng nhựa nên ko hàn mà dán bằng keo 502 để chạy tạm về Bà rịa. Em chạy về tới nhà thấy ko bị xì nước nữa. Xe em là Ford Laser 2000. Bác cho em hỏi:
1. Liệu xe em có khả năng bị hư hỏng gì bên trong không? (cong vênh do quá nóng lúc hết nước...) - em đã ktra nhớt thấy màu vẫn đẹp, ko fải màu cafe sữa.
2. Két nước của xe có 1 hàng ống làm mát, thợ bảo em nên thay loại 2 hàng ống- hiệu quả có cao hơn ko? có ảnh hưởng gì ko?
3. Nếu thay két nước khác loại có được không?
4. Nếu thay đúng loại của xe thì có sẵn ko? giá có cao ko?
Mong bác xem xét giùm. Cám ơn bác.

Hạng D
17/3/07
1.270
15
0
13

bác petrol ơi laser 1.8 thì xài vỏ hiệu gì êm hơn , chứ em sử dụng bigestone thấy ồn quá

Status
Không mở trả lời sau này.