Status
Không mở trả lời sau này.
O.S.P.D
29/8/05
4.115
424
83
51
Arizona
RE: Các bác chạy Ford, thắc mắc biết hỏi ai, xin vào đây!!!

vanpm3 nói:
két nước, thợ bảo nắp bằng nhựa nên ko hàn mà dán bằng keo 502 để chạy tạm về Bà rịa. Em chạy về tới nhà thấy ko bị xì nước nữa. Xe em là Ford Laser 2000. Bác cho em hỏi:
1. Liệu xe em có khả năng bị hư hỏng gì bên trong không? (BÁC MANG ĐI ĐÉN HÃNG KT MỚI BIẾT
2. Két nước của xe có 1 hàng ống làm mát, thợ bảo em nên thay loại 2 hàng ống- hiệu quả có cao hơn ko? có ảnh hưởng gì ko? THAY ĐÚNG ĐỒ ZIN CỦA LASER LÀ DƯOC BAC Ạ
3. Nếu thay két nước khác loại có được không? KHÔNG NÊN
4. Nếu thay đúng loại của xe thì có sẵn ko? giá có cao ko? KHOANG 5T cho xe 1.6 - 4,5T cho 1.8

@pờ geot : bác đén DAI LÍ nhờ họ PHOTO cho, bác ở SG hay ơ Dau??

Tập Lái
17/4/07
7
0
1
vnexpress.net

Kính Bác Petrol,

Em muốn hỏi là xe em Escape 2.3, một cầu, đời cuối 2008. Khi em mở khoá bằng chìa phụ (không có remote) thì kêu ầm ĩ. Em phài dùng chìa chính để tắt.
Em muốn dùng chìa phụ và không muốn nó kêu thế thì mằn sao hở bác?

Nhân tiện đây em chúc mừng bác có thêm Công Chúa ngoan hiền,

Kính,

Hạng B2
8/10/08
309
19
18

Cám ơn bác Petrol!

Tập Lái
4/4/07
28
0
0

Bác cho em hỏi, ford Laser MT 1.8 thì cắm sạc điện thoại vào chỗ cắm châm thuốc lá được không ạ. Tks bác

Hạng B2
8/10/08
309
19
18

bocuamoc nói:
Bác cho em hỏi, ford Laser MT 1.8 thì cắm sạc điện thoại vào chỗ cắm châm thuốc lá được không ạ. Tks bác

Có 1 lỗ đó à bác ơi, bác muốn cắm gì cũng phải cắm vào lỗ đó....

O.S.P.D
29/8/05
4.115
424
83
51
Arizona

mtt09mtt nói:
Kính Bác Petrol,

Em muốn hỏi là xe em Escape 2.3, một cầu, đời cuối 2008. Khi em mở khoá bằng chìa phụ (không có remote) thì kêu ầm ĩ. Em phài dùng chìa chính để tắt.

Kính, EM CAM ƠN BÁC NHIÈU

Bác cho e hỏi là chìa phụ là chìa ZIN theo xe hay bác đánh thêm Sơ cua???
Nếu khóa xe bằng Remote, thì mở là remote, nếu khóa bằng chìa thì mở bằng chìa, bác làm ngược thì nó hú đó.

Nếu đánh thêm chìa Secour thì nó hú là phải rồi.

bác trả lời câu hỏi e trước hén

hoặc đt cho Disco 3 0908511271

Tập Lái
17/4/07
7
0
1
vnexpress.net

petrol nói:
mtt09mtt nói:
Kính Bác Petrol,

Kính, EM CAM ƠN BÁC NHIÈU

Bác cho e hỏi là chìa phụ là chìa ZIN theo xe hay bác đánh thêm Sơ cua???
Nếu khóa xe bằng Remote, thì mở là remote, nếu khóa bằng chìa thì mở bằng chìa, bác làm ngược thì nó hú đó.

Nếu đánh thêm chìa Secour thì nó hú là phải rồi.

bác trả lời câu hỏi e trước hén

hoặc đt cho Disco 3 0908511271

Dạ, chìa phụ cũng là chìa zin bác ợ. Hôm qua em có gọi cho bác Disco3 rồi. Bác ấy nói nếu nó hú thì tra chìa phụ ấy vào ổ khoá, bật on/off khoảng 8-10 lần / giây thì ổn. Mai em lấy xe về em sẽ test.

Cảm ơn Bác và bác Disco3

Kính,

Hạng C
24/3/08
980
41
28

Các bác cho em hỏi Mon nhà em thỉnh thoảng đi vào chỗ sóc cứ như là bị tuột giắc cắm loa bên phụ ý (thấy 1 bên loa mất hẳn, lúc sau đi vào sóc khác lại có trở lại:(). Em nghĩ mình có thể tự mở ra để kiểm tra, cắm lại cho chặt nhưng chưa biết mở chỗ nào. Bác nào chỉ em với (chiếc loa ngay ghế trước bên phụ).

Hạng C
30/1/07
898
34
28

Em cũng xin hỏi chút về cảm biến lùi xe Mon. Đã 1 vài lần em thấy có tín hiệu báo tít tít khi lùi "mặc dù sau xe không có gì". Việc này rất khó chịu vì mình cứ phải ra khỏi xe kiểm tra cho khỏi lăn tăn. Việc này không xuất hiện thường xuyên, nhưng đã lặp lại đôi ba lần. Em kiểm tra thì thấy 1 trong ba cảm biến lùi có vẻ lỏng lẻo, có thể ấn vào trong được nhưng khi bỏ tay thì lại được đẩy ra vị trí cũ (không hoàn toàn khít chặt). Liệu đó có phải là nguyên nhân không và em có tự xử lý được không?
Cám ơn các bác đã đọc bài và mong được tư vấn.

Status
Không mở trả lời sau này.