Status
Không mở trả lời sau này.
Tập Lái
4/4/07
28
0
0
RE: Các bác chạy Ford, thắc mắc biết hỏi ai, xin vào đây!!!

Khổ, xe em không mua bảo hiểm bác ợ

O.S.P.D
29/8/05
4.115
424
83
51
Arizona

Dem sua di bac, khi nao het cach thi hãy thay moi

Tập Lái
4/4/07
28
0
0

cảm ơn các bác đã tư vấn. Em tự sửa được rồi, vui quá. Bấm nút gập vào rồi nhờ thằng bạn dùng trợ lực bằng cơm. Xong! lại gập ra gập vào được rùi các bác ợ. Hê hế! Nhiều lúc liều lại được việc

Hạng D
5/1/08
1.570
25.753
113
Saigon

Xe em FE lấy tháng 08.2008 gần đây khi mở cửa ở cuối xe và để hơi lâu chừng 20 phút (lúc rửa xe), sau đó dù đã kiểm tra và đóng chặt các cửa (4 cửa hông và cửa cuối xe) nhưng tableau vẫn báo cửa chưa đóng chặt (hiện icon 4 cửa hông chưa đóng trên tableau).
Lỗi này không nghiêm trọng nhưng các bác chỉ em làm cách nào khắc phục với ạ ?
Nếu rút chìa khoá ra thì không sao chứ vẫn cắm chìa trong ổ mặc dù không nổ máy, thì vẫn có tiếng bíp bíp báo cửa đóng chưa chặt (em đã kiểm tra nhiều lần) thì lăn tăn lắm ạ !

ntg confirmed
Hạng B1
14/9/04
65
129
33

xe em escape 2008 sau sau khi thay 2 lốp trước cho bớt ồn thì tay lái khi chạy thẳng bị lệch sang phải một chút, di hơi khó chịu vì chạy lốp cũ không bị. Các bác chỉ giúp cách khắc phục.

Cái lốp Good year theo xe la hàng philippine dúng là cực kỳ ồn, bác nào chưa thay nên thay đi, bác sẽ yêu vợ hai hơn đấy

Tập Lái
28/12/06
21
0
1
53
Binh Duong

Xe em ford laser2003, khi bật máy lạnh lên , nghe tiếng kêu tạch tạch, sau đó chạy một lúc thì nó kếu két két, máy vẫn lạnh bình thường, em đem vào hảng thì được thông báo là lốc lạnh bị hư phải thay mới: báo giá của Cityford >26 triệu, Cho em hỏi bệnh của xe em có nặng như ở hảng phán không?
Còn một bệnh nữa là xe em bị lệch tay lái một chút qua bên phải, đem vào hảng các thầy lang canh tới canh lui , gỏ gỏ đục đục một hồi xong về chạy vẫn lệch như cũ, Nhờ các Bác tư vấn. Cám ơn các bác nhiều nhiều!!!!

Hạng C
15/5/07
950
482
63
58

Em nhớ cách đây vài tháng, khi vào City Ford có 1 bác Focus cũng bị phán là thay block máy lạnh ( vẫn đang chạy chỉ hơi kêu ) mà hình như chỉ ko tới 10mil, ko lẽ block của Laser lại mắc hơn.

O.S.P.D
29/8/05
4.115
424
83
51
Arizona

BOX này sẽ khóa lại nhé các bác vì dài quá

E sẽ mở BOX mói theo dõi cho tiện, các bác lưu ý nhé

Thanks

Status
Không mở trả lời sau này.