Hạng D
16/11/09
1.980
591
113
Nhiều bác chạy Toyota mà muốn xe êm như BMW, Audi nên họ mới vẽ cho nào vệ sinh buồng đốt họng nạp, sục rửa động cơ, vệ sinh giàn lạnh, cân chỉnh thước lái …đưa cái báo giá mà em nhìn muốn chóng mặt
Thế đúng ra thì nên như thế nào ạ? Các hạng mục đó không nên bảo dưỡng, hay vẫn bảo dưỡng nhưng theo định kỳ thế nào? Bác nói rõ giùm.

Hạng D
16/11/09
1.980
591
113
Hồi chạy Toy, em đánh giá Đông Sài Gòn (em làm hồi Đông SG ở gần cầu Rạch Chiếc) và Hirosima Tân Cảng làm tốt. Nhận xe, chạy thấy khác hẳn những lần vào nơi khác (cũng là đai lý của Toy)

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: gundamkid
Tập Lái
13/10/22
26
18
3
39
Thợ thuyền nhiều anh nhậu dữ lắm, tối nhậu sáng còn chưa tỉnh gật gà gật gù, hên xui gặp thợ như vậy bảo dưỡng thì ko quên cái này cũng sót cái kia. Thợ mà cứng cứng một chút có chí tiến thủ họ cũng muốn ra ngoài làm chủ. Nên tốt nhất bác cứ chọn chỗ nào gần tiện phí bảo dưỡng thấp khi họ làm thì chịu khó đảo xuống xem đừng bỏ mặc cho thợ muốn làm gì thì làm.
Cũng chưa rành về kỹ thuật nên thú thật em cũng chẳng rõ mình ngó dc bùa chú của họ không nữa :(. Nhưng em sẽ chú ý, cám ơn bác!

Tập Lái
13/10/22
26
18
3
39
chưa thấy ai nhắc Toy Bến Thành vs Đông Sài Gòn nhỉ
Bên Đông Sài Gòn trên Gò Vấp em có bị 1 lần hẹn thử xe từ sáng tới chiều họ không có xe cho em thử, em cạch bên đó luôn.

Tập Lái
13/10/22
26
18
3
39
mình làm ở Fukusima An Thành - Bình Chánh, rộng rãi ok, phục vụ tốt.
An Thành dưới Bùi Thanh Khiết - Bình Chánh đúng không bác? Hơi xa nhà em, nhưng gần nhà thầy u nên cũng tiện đường.

• Like
Reactions: leo_devil
Hạng F
3/10/15
9.858
12.134
113
Toyota Đông Sài Gòn trước giờ là người ta hay bảo trì ở đó nhất.
Còn Toyota Lý Thường Kiệt thì nên né.

• Like
Reactions: gundamkid
Hạng B1
17/7/16
69
1.731
103
Hầu như rất đồng bộ với nhau, Đại Lý nào gần thì ghé cho tiện thôi. Mình hay ghé PHÚ MỸ HƯNG vì vừa tiện và vừa rộng rãi.
Đồng sơn bên này ko tốt , xe mình camry đỏ móp ngay đèn sau làm lại nhìn lỗm chỗm

gb confirmed
Tập Lái
24/1/11
49
105
33
12
Cũng chưa rành về kỹ thuật nên thú thật em cũng chẳng rõ mình ngó dc bùa chú của họ không nữa :(. Nhưng em sẽ chú ý, cám ơn bác!
Xe mới bảo dưỡng thường chỉ thay nhớt lọc, vệ sinh lọc gió với mấy thứ linh tinh trong sách hướng dẫn có ghi đó bác, bác xem họ có làm mấy món đó ko, yên tâm hơn thì bác mua 2 ly cafe takeaway bỏ lên xe khi nào thợ làm thì mang ra mời họ.

• Like
Reactions: ali333