gb confirmed
Tập Lái
24/1/11
49
105
33
12
Thế đúng ra thì nên như thế nào ạ? Các hạng mục đó không nên bảo dưỡng, hay vẫn bảo dưỡng nhưng theo định kỳ thế nào? Bác nói rõ giùm.
Nó giống như bác uống thuốc bổ mà mua của bên đa cấp, cũng có tác dụng tốt, ko bổ ngang thì cũng bổ dọc, lâu lâu có tiền làm cũng được, chứ làm thường xuyên như bên hãng tư vấn tốn tiền lắm, bình thường bảo dưỡng thay nhớt lọc chưa tới 1 triệu nhưng làm những cái kia nó lên đến 4-5 triệu.

• Like
Reactions: NgocLuu
Tập Lái
13/10/22
26
18
3
39
Bác chủ thớt ban đầu đã ăn quả lừa, ấn tượng như vậy thì làm gì còn lần sau ghé bảo dưỡng nữa
Vâng, bác nói đúng ý em. Đã ấn tượng vậy thì thôi em cũng chẳng quan tâm.

Tập Lái
13/10/22
26
18
3
39
Mua đi qua ông Đức nova4x4 độ cả xe lo gì :D
Tin tưởng vào đồng đội bara max speed chứ :p
Kaka, độ thì lên ảnh, nhưng bảo dưỡng định kỳ thì ghé bên Toy làm cho nó đỡ tốn dmg chớ, với lại nó không lấy cớ để từ chối bảo hành bảo tỏi. ;) .

Bên ảnh toàn bán tải, a chạy xe cỏ mà !

• Like
Reactions: wormym
Hạng C
6/9/10
885
433
63
34
TP HCM
Em đi Toyota bến thành: vẽ vời thay má phanh, trong khi xe em đi ít tới giờ 62k km Toyota an thành còn chưa kêu thay..
Phú mỹ hưng thì tạm ổn lúc sau có Cô vấn mới cố vẫn cũ nghỉ gần hết
Gần đây em đi An thành Fukusima - Bình chánh thấy ổn.

• Like
Reactions: gundamkid
Hạng C
25/8/23
697
691
93
Nó giống như bác uống thuốc bổ mà mua của bên đa cấp, cũng có tác dụng tốt, ko bổ ngang thì cũng bổ dọc, lâu lâu có tiền làm cũng được, chứ làm thường xuyên như bên hãng tư vấn tốn tiền lắm, bình thường bảo dưỡng thay nhớt lọc chưa tới 1 triệu nhưng làm những cái kia nó lên đến 4-5 triệu.
Các hạng mục đưa ra theo thống kê, kinh nghiệm rất nhiều năm để xe có tuổi thọ tốt nhất, ít pan, với chi phí thấp nhất, vì các hãng họ ganh nhau
Môt chiếc xe nhật phải ngoài 800k km mới đại tu. Bác tự làm thì khoảng 250 300k thôi.

Nếu bác nghi ngờ thì bám theo sách hướng dẫn, đó là tối thiểu để xe ngoài 800k km mới cần làm máy