Hạng D
29/3/16
1.987
2.636
113
46
Chào các bác,

thấy nhiều bác đem xe đi cách âm nên em cũng muốn đua đòi. Thấy Mazda báo giá 4.6tr cách âm cho toàn bộ xe CX5. Có bác nào xài dịch vụ này của Mazda chưa? Có giảm độ ồn hẳn không? Có tác dụng phụ gì khác không?

Xe em CX5 2016 FL

• Like
Reactions: huyb9
Hạng B1
1/9/14
70
30
18
44
Hanoi
www.gears.vn
Ở VN chưa thấy bên làm dịch vụ nào làm cách âm khoa học và mang lại hiệu quả thực sự + không gây ra các hệ lụy liên quan.

• Like
Reactions: Suxipo
Hạng B1
6/6/08
98
133
33
www.f1vietnam.com
Một hình thức ném tiền thủ dâm bác thớt ạ.

+ Xe sẽ bị tháo tung ra, lắp lại thì chúng nó siết ốc lực bừa bãi méo mẹ hết các part, đa số là siết quá lực, mấy thằng thợ nó giết hết sức nó thì thôi.
+ Nó sẽ nhét cách âm vào cánh cửa, gầm xe. Nhét chỗ nào và nhét cái gì thì ko chắc là có phù hợp với cái xe đó hay không, vì nếu ko phù hợp, khéo bị đọng nước ở cửa, không thoát hết và gỉ dần. Nhét lung tung dây dợ khéo đụng chạm khả năng sau này chập cháy cao.
+ Tiếng ồn thì chẳng thằng nào chứng minh được là hơn trước, nên bác đành phải thủ dâm.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
21/1/13
371
99
28
Thôi bác tập trung lái xe cài cuốc kiếm thêm tiền đổi xe mới nếu cần!

• Like
Hạng D
29/3/16
1.987
2.636
113
46
Cám ơn lời khuyên chân thành của các bác. Thật sự em cũng rất ái ngại khi thấy xe mình còn mới mà bị lột trần ra làm lung tung. Chỉ sợ êm hơn chẳng được bao nhiêu mà sau này lại lòi ra đống bệnh vặt do thợ ráp không kỹ hay thiếu khoa học.

Thôi thì để em nó còn zin mà xài vì dù sao độ ồn hiện tại cũng không phải là vấn đề

Hạng D
14/6/09
2.580
2.964
113
Cám ơn lời khuyên chân thành của các bác. Thật sự em cũng rất ái ngại khi thấy xe mình còn mới mà bị lột trần ra làm lung tung. Chỉ sợ êm hơn chẳng được bao nhiêu mà sau này lại lòi ra đống bệnh vặt do thợ ráp không kỹ hay thiếu khoa học.

Thôi thì để em nó còn zin mà xài vì dù sao độ ồn hiện tại cũng không phải là vấn đề
Cách âm được với chi phí rẻ thế thì hãng nào cũng đưa vào option cách âm và xe nào cũng êm như lé xù rồi bác

• Like