Hạng F
8/8/06
6.454
20.789
113
40
Bác Xe Đạp: Khi city ford trả em cái bình thì em cũng cho lại mấy em cho nó vui vì phục vụ tốt và trung thực. Em cũng đâu có rảnh mà đi bán cái bình đó. Cái bơm điện em cũng sẽ vậy thôi, nên không muốn complain. Em làm với tụi Mỹ hồi nào giờ nên khoái xe Mỹ. Tụi nó rất rành tâm lý khách hàng. Nếu bác làm được cái SOP bắt buộc trả hàng cũ cho khách và phòng kính theo dõi sửa chữa (giống honda CH) thì uy tín đại lý sẽ cao hơn nhiều.
Em chỉ góp ý vậy chứ không khen chê gì hết
Cảm ơn bác. Em nghĩ cái đó rất hợp lý và rõ ràng. Em sẽ chia sẽ ngay với bộ phận dịch vụ để đưa vào qui trình.

Tập Lái
28/7/15
5
21
3
49
Cảm ơn các bác đã chia sẻ. Sáng nay bên kt SGF cũng có nói giống bác Thanh_Corolla, nếu vậy thì vấn đề ở chỗ lỗi kỹ thuật của sản phẩm/phụ tùng của dòng Fiesta, kết hợp với quy trình/kỹ thuật bảo dưỡng của SGF nên mới bị như vậy. Cuối cùng khách hàng lãnh đủ.

Còn về hình chụp bác @xedap upload không biết chụp lúc nào, nhưng sáng T2 bên SGF chỉ đưa tôi xem cái phuộc đã được tháo rời bảo đây là cái phuộc bị hư cần phải thay, chứ đâu có thấy cái phuộc nguyên xi dính vào xe chưa có dấu vết mở đâu. Lúc đó tôi có hỏi làm sao biết được cái phuộc rời này là của xe tôi thì cũng chỉ được trả lời giống bác xedap là anh em không bao giờ làm vậy - chứ đâu có hình ảnh gì đâu. Bac xedap xem kiem tra lai nhe.

• Like
Reactions: Harry49 and rio182
Tập Lái
8/11/10
10
1
1
Tôi cũng thấy rất kì lạ là ở Saigon Ford khi đưa xe vô bảo dưỡng không thấy cán bộ kĩ thuật (tech. advisor) ra làm các thủ tục nhận bàn giao xe như các bên Toyota, Honda...???

Và khi trả xe cũng vậy, thanh toán xong,khách tự tìm xe rồi về chẳng có bàn giao nào hết!

Xe rửa ẩu, quan sát thấy phun nước vào máy mà không che đậy 1 số bộ phận theo sách hướng dẫn,thậm chí không hút bụi xe, không lau khô nước...Khi nhận xe mà phàn nàn thì "xin anh thông cảm, bữa nay xe đông quá ..." từ một ông bảo vệ!

Một hãng với Brand Name lớn nằm giữa trung tâm Saigon với cái tên Saigon Ford mà như vậy là không biết giũ uy tín , có thể người ta nghĩ "Saigon Ford quá lớn ,không thể sụp đổ được một thương hiệu"?!

Hạng B2
2/11/14
186
213
43
xe của Bác 51F01288 phải ko? nếu đúng thì xe cũa Bác ko có bệnh, chỉ có đúng 1 bệnh là uốngg xăng như uống nước mà thôi vì Bác trùm mền ko hà,

Hôm nay mới ở Ford Cao Thắng nguyên buổi chiều, mang con Escape đời Tống đi bảo trì. Dịch vụ good, trà nước thong thả, có cái màn hình to tổ bố show 12 góc camera toàn xưởng, 1 cái khác thì HBO giải trí.

Dự định thay nguyên dàn rotin, 4 cao su chân máy, 4 phuộc vì xe đã 13 năm chạy gần 100k km mà chưa đụng đậy gì tới mấy của nợ này. Bác kỹ thuật phán dàn chân còn very good, chả phải thay gì, chỉ thay nhớt hộp số, phục hồi bơm trợ lực vì bị hở join.

Rất hài lòng buổi chiều nay, lấy ngay xe lúc 5h30.
View attachment 308922

• Like
Reactions: sadecpho and saohom
Hạng C
18/11/07
949
905
93
Chẳng có hãng nào nó cho mình theo xe đâu bác ơi,toàn mời anh vào phòng khách uống cafe,mình không đồng ý hết ktv đến thợ máy đi theo năn nỉ bác đứng đây chef la em ,đuổi việc em.Kết cuộc mình chịu không nổi cũng phải vào phòng khách thôi.

Có chuyện này không ta? BTF, CTF đều cho xem thoải mái, có điều ý tứ chút đừng càm ràm, cản trở người ta làm việc thôi.

Hạng B2
10/7/14
207
103
43
46
Em cũng có ấn tượng không tốt về SGF Cao Thắng. chuyện cũng mới xảy ra do sự cẩu thả của KTV bên cao thắng đã đặt gđ em vào sự nguy hiểm rất cao về sựu an toàn tính mạng. May mà có "ông bà" thương nên chưa có hậu quả đáng tiếc. Em đang đợi sự phản hồi của lãnh đạo dịch vụ bên SGF Cao Thắng và sẽ có 1 bài riêng về việc này để có thêm kênh thông tin cho ae tham khảo.