Hạng D
22/7/06
3.793
1.367
113
Kiên Giang
em thì không biết sao nhưng 2 năm nay e hok quay lai SGF . trong lần bão dưỡng nâng cầu xe e làm rớt 1 bợ đễ của cầu nâng.hên xe e có bệ để chân niếu lại hok là chắc e mua mới lun rùi...:d...2 3 lần chuẩn đoán sai bênh xe e...:p
Có thật như lời bác nói không vậy ạh , nếu đúng chắc có vấn đề

• Like
Reactions: fiatsaigon
Hạng B2
27/12/14
256
5.312
93
43
Ghê quá...Thế nên chất lượng sp có tốt đến đâu mà khâu after sales không good thì cũng 1 sớm 1 chiều thôi.
Câu chuyện giống y chang LG & Samsung chất lượng sp chưa chắc Samsung tốt hơn LG nhưng Samsung thành công hơn LG ở 2 khâu quan trọng nhất trong bán hàng là: Marketting và after sales.
P/S: Hỏi sao Toy ở Vn dc Thần Thánh.

Hạng D
22/7/06
3.793
1.367
113
Kiên Giang
Ghê quá...Thế nên chất lượng sp có tốt đến đâu mà khâu after sales không good thì cũng 1 sớm 1 chiều thôi.
Câu chuyện giống y chang LG & Samsung chất lượng sp chưa chắc Samsung tốt hơn LG nhưng Samsung thành công hơn LG ở 2 khâu quan trọng nhất trong bán hàng là: Marketting và after sales.
P/S: Hỏi sao Toy ở Vn dc Thần Thánh.
Đúng ạh , To Việt Nam đúng là thần thánh rồi nhoé , khâu sau bán hàng Good ạh dưng xe To chả có gì ngoài cái giá Mắc

Hạng C
22/10/10
849
524
93
Có thật như lời bác nói không vậy ạh , nếu đúng chắc có vấn đề
da em dung ke ben lun ma...:) xe e ford everest 2010...vi e noi xao cung khong duoc gi vi e cung chi la khach hang cua sgf...gio e bao duong ben gara phong nguyen.

Chỉnh sửa cuối:
Tập Lái
12/6/13
40
17
8
Tp.Ho Chi Minh
Số là bé lớn nhà em ( Ford-ếch mua thang 05/2013) dạo này ồn kinh quá, 2 tháng trước em vào SG Ford ( cao thắng ) sau khi các sâu ngó trước dòm sau, chạy thử 1 vòng SVH, phán luôn hư bạc đạn bánh trước. Em hỏi, xe anh mua mới, đi hơn 1 năm, sao hư? Sâu phán "hên xui anh ơi". Tuy nhiên, Xe em còn bảo hành, nên thay miễn phí, chỉ tốn 300k vụ ép bạc đạn vì lý do..."showroom em ko có máy ép" . Thay xong, em cũng giảm được phần nào vụ tiếng ồn trên 2 bánh trước, nhưng em vẫn băn khoăn cái vụ đem bạc đạn mới từ hãng chạy ra ngoài ép rồi chạy về ráp vào thì cái bạc đạn đó còn bao nhiêu % zin ? ( vì khi bạc đạn ép xong thì ko thể nhìn để biết nó còn zin 100% hay bị luộc rồi ) . Sau 1 tuần, ếch em tiếp tục ồn, lần này là 2 bánh sau,em cho nhập hãng. Sâu kiểm tra xong, phán "bình thường anh, ồn chấp nhận được" ...?!?! Á đù !!?!? Ức chế em hỏi, vậy tiếng ồn do đâu có? Sâu phán, xe anh đi hơn 40k, lốp theo xe ko còn như mới, anh muốn giảm ồn, em đề nghị anh thay hết 4 lốp xịn, đảm bảo giảm, chứ Ford thì chiếc nào cũng vậy anh à.

Sẵn tiện kể luôn, số là cái đèn tín hiệu báo Pha trên tap lô xe em sau khi vào hãng bảo hành vụ tiếng ồn, chạy ra khỏi Showroom, tự nhiên mất, hôm sau đưa xe vào Ford SG kiểm tra báo sữa chữa luôn cái đèn đó, nhưng các sâu xem xong, phán " xe anh độ lại đèn bi-xenon ở đâu, thì về đố kiểm tra, ở đây tụi em chỉ kiểm tra và sữa chữa khi đèn còn zin" ..bó tay toàn tập !!!

Số xe em, SG - 540.84, sâu nào phản biện, vui lòng check thông tin xe em ở Ford Việt Nam rồi hãy nói.

Yêu xe Ford, nhưng nản các bác showroom bảo hành lắm.