Hạng D
30/5/12
2.632
5.808
113
Em ơi Sài Gòn phố
Các cụ làm em hồi hộp quá, tuần sau em lấy Fiesta mới ở chỗ cụ xe đạp rồi, hi vọng mỗi việc sẽ ổn.

Về chất lượng xe trong tầm giá thì Ford quá ngon, tuy nhiên vấn đề nằm ở chỗ after sale và chi phí phụ tùng linh kiện thay thế quá đắt.

Em trước đây đi Kia, bảo dưỡng Kia Mỏning ( tháy nhớt, lọc nhớt,...) chưa đến 400k, rẻ bằng nửa so với xe máy vespa. Còn xe của công ty : xe Camry em đi bảo dưỡng trung bình lớn ở Toy Lý Thường Kiệt tất tần tật cũng chỉ 900k, mà dịch vụ rất nhanh, lịch sự.

Để thương hiệu Ford đi vào lòng người dân ta, để anh em sử dụng Ford yên tâm khi ủng hộ Ford, giới thiệu cho bạn bè, người thân tiếp tục mua Ford thì chỉ còn cách tăng cường các dịch vụ bảo trì bảo dưỡng, giảm các chi phí này, giảm giá phụ tùng thay vì hạ giá xe nhưng giá dịch vụ thì cao ngút.

• Like
Reactions: juanvn
Hạng C
22/3/07
810
166
43
TP HCM
Em đang được miễn phí 3 kỳ bảo dưỡng ở City Ford Bình Triệu, cậu sale bảo nếu không có sửa chữa gì mà chỉ bảo dưỡng kiểm tra định kỳ, thì chi phí khoảng hơn 1 triệu vnd. Bảo dưỡng rất lịch sự, khoản nhanh thì em không ham vì như thế đối với em là bất cẩn. Sau khi bảo dưỡng xe sẽ được lau rửa không tốn phí.
Cái em thích là khu bảo dưỡng không hạn chế chủ xe ra vào theo dõi, nếu thích thì cứ vào đấy mà theo dõi hỏi han kỹ thuật tuỳ thích.
Không thì ra khu showroom ngắm xe và cafe miễn phí.
Vậy đối với em Ford after sale cũng không đến nỗi nào ạ.

Hạng D
30/5/12
2.632
5.808
113
Em ơi Sài Gòn phố
Em đang được miễn phí 3 kỳ bảo dưỡng ở City Ford Bình Triệu, cậu sale bảo nếu không có sửa chữa gì mà chỉ bảo dưỡng kiểm tra định kỳ, thì chi phí khoảng hơn 1 triệu vnd. Bảo dưỡng rất lịch sự, khoản nhanh thì em không ham vì như thế đối với em là bất cẩn. Sau khi bảo dưỡng xe sẽ được lau rửa không tốn phí.
Cái em thích là khu bảo dưỡng không hạn chế chủ xe ra vào theo dõi, nếu thích thì cứ vào đấy mà theo dõi hỏi han kỹ thuật tuỳ thích.
Không thì ra khu showroom ngắm xe và cafe miễn phí.
Vậy đối với em Ford after sale cũng không đến nỗi nào ạ.
Ý em nói dịch vụ nhanh ở đây ko phải là làm bảo trì nhanh đại cho qua mà khi mình vào là có hệ thống quy trình đỗ xe ( để xe ở đó, có người tự cất xe, đỗ xe dùm, ko phải lo tìm chỗ trống), cố vấn dịch vụ làm giấy tờ, hướng dẫn rất nhanh, chuyên nghiệp, chỉ cho mình các quy trình bảo dưỡng cho chế độ hiện tại ( bảo dưỡng nhỏ, trung bình, trung bình lớn,..), bàn giao xe rõ ràng, rất nhanh. Ngoài ra chi phí bảo dưỡng của các hãng tương đương Ford như Toy, Huyndai rẻ hơn nhiều so với Ford.

Hạng C
22/3/07
810
166
43
TP HCM
Quy trình
Ý em nói dịch vụ nhanh ở đây ko phải là làm bảo trì nhanh đại cho qua mà khi mình vào là có hệ thống quy trình đỗ xe ( để xe ở đó, có người tự cất xe, đỗ xe dùm, ko phải lo tìm chỗ trống), cố vấn dịch vụ làm giấy tờ, hướng dẫn rất nhanh, chuyên nghiệp, chỉ cho mình các quy trình bảo dưỡng cho chế độ hiện tại ( bảo dưỡng nhỏ, trung bình, trung bình lớn,..), bàn giao xe rõ ràng, rất nhanh. Ngoài ra chi phí bảo dưỡng của các hãng tương đương Ford như Toy, Huyndai rẻ hơn nhiều so với Ford.
Quy trình y choang mà bác? Lại cũng rất nhanh và chuyên nghiệp, đánh xe qua cổng bảo vệ rồi vất chìa trên xe đi thẳng vào đăng ký, là xong. Có phải làm cái gì đâu.
Em thì vẫn nghĩ xe Châu Âu và xe Mỹ các chi phí này kia là đắt hơn chắc rồi đó, nên trước khi mua xe đã phải biết rồi, nhưng leo lên con Toy Hyundai hay Kia thì chất lượng xe nó cũng khác mà bác.

Hạng D
3/7/12
3.008
1.768
113
Sáng nay đi làm em đi sớm gửi chiếc Fiesta ở SGF Cao Thắng rồi gọi điện nhờ anh Kỹ Thuật lau dùm cái đèn vô nước và xem dùm nếu đến hạn bão dưỡng thì làm và ghi đầy đủ lại vào sổ bảo hành cho em vì lần trước làm mà không ghi gì vào sổ.

Khoảng 1PM anh kỹ thuật nhắn tin xe xong, 3h em ghé lấy, đi 1 đoạn thấy xe là lạ, rung lắc và qua chỗ gồ ghề xe nhảy chồm chồm một lúc mới yên, em quay lại nhờ kiểm tra lúc tầm 4h, một đồng chí kỹ thuật trẻ ra nhấn nhấn đầu xe 1 lúc rồi cho xe vào cầu nâng nhưng sau đó 1 anh nữa lên kêu em đi cùng kiểm tra xe, trên đường 2 anh kỹ thuật nói phần đầu bị lắc rồi quay về cho xe vào cầu nâng, em nhờ nâng lên xem thử lúc sáng có mở gì ra mà quên vặn lại không, mấy ảnh cứ nhấn đầu xe em rồi qua nhấn đầu xe bên cạnh để so sánh, anh KT trong phòng nói có thể hư phuột nhún. Sau đó nâng lên và rọi pin soi nhưng kết luận không có gì bất thường. A KT nói em có thể lấy xe về và mai quay lại để kiểm tra phuột nhún, ra Võ Văn Kiệt mới chạy 60km/h nó đã nhún muốn ói. Xe em có camera hành trình, lúc sáng chạy 80km/h êm ru. Giờ không biết tính sao luôn.
Xe em 2012 đang bảo dưỡng 60k km.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
2/2/09
617
36
28
Cái dịch vụ của đại lý làm cho nhiều người nghi ngờ về chất lượng xe Ford, trong đó có tui.

Hạng D
24/8/14
4.219
10.344
113
Bên dịch vụ k biết sao nhưng mới sáng nay thì ở Ford Cao Thắng có 1 vấn đề nhỏ thôi mà thấy rộn ràng lắm :D
Em uống cafe ở The Coffee House (đối diện Ford Cao Thắng) thấy 1 bác KTV nào nhận xe của khách hình như Fiesta trắng xong đậu hẳn ngoài lề đường, xui sao có 2 CSGT đi qua hốt luôn. Nói chung vụ việc cũng lằng nhằng hơn 30p mà mãi chả thấy người có trách nhiệm ra giải quyết, kéo tùm lum từ sale cho đến bên KTV ra bu đông nghẹt. Cuối cùng, thấy chủ xe lại chạy xe đi về luôn hình như k bảo dưỡng nữa :) Trong khi mấy con test drive như FE, FF, FR...đậu dưới đường thì k sao mà xe khách thì bị, lúc bị chả thấy lãnh đạo nào ra giải quyết thì thiệt khách hàng đó có cho tiền cũng chả muốn đi Ford :)

• Like
Reactions: vnpeace
Hạng B1
20/5/16
79
69
18
45
E nới thật với các bác là xe đg chạy ngon lành bình thường thì cứ để như thế mà chạy, đến hạn thay nhớt thay lọc thì thay thui. Chứ các bác cứ nghe theo mấy cái đại lý mang xe vào để đấy, thì chỉ tổ cho các a nửa thợ nửa thầy chọc ngoáy, đang lợn lành thành lợn què mà thôi

• Like
Reactions: Xuân khang
Hạng B2
31/12/15
126
52
28
29
Ho Chi Minh
Chuyển đến các Đại lý khác đi bác Ford Cao Thắng hôm trước cũng có một bài của bác nào than vãn Ford Cao Thắng rồi bác.

Hạng B2
27/11/15
112
46
28
38
Về nguyên tắc khi Ford VN bảo hành thì tất cả các phụ tùng hư hỏng được bảo hành phải gởi trả về cho Ford VN để đại lý claim lại chi phí hỗ trợ bảo hành. Vì ko gởi trả thì Ford VN sẽ ko trả lại chi phí mà đại lý đã ứng trước để bảo hành cho khách. E nghĩ vấn đề này bên dịch vụ đã trả lòi thắc mắc cho bác. Nếu bác vẫn lăn tăn vụ phụ tùng trả lại cho Ford VN khi bảo hành thì em sẽ đề nghị Ford VN xác nhận cho bác bằng văn bản để cho khách quan.
em tim hoài không thấy o đâu bán nhớt Exxon -H để thay nhớt hộp số cho con ếch già nhà em . Các bán có biết ở đâu có bán và thay nhớt loại này không các bac chỉ em với ...