Hạng B2
5/6/09
420
19
18
Ba Miền Việt Nam
Cả nhà cho em hỏi chất lượng sơn xe (màu đen),
Sơn xe nội bây giờ kém so với mười mấy năm trước,
Sơn xe nội kém so với xe nhập.
(hình như là ) em nhìn cái xe bây giờ, màu sơn nó không đen, không bóng, không có chiều sâu,
và nó dễ bị xước.
Chất lượng sơn xe Mercedes Việt nam

Em cám ơn rất nhiều.
Xe ngoại thì,,,, ôi mê ly,

Hạng B1
23/2/11
53
38
18
cảm tính thôi bác ơi, ToyVN thì thế thật chứ mình vẫn tin là MBV ko bao giờ có chuyện đó

• Like
Reactions: 2say
Hạng D
19/4/15
1.379
1.870
113
Với kinh nghiệm 1 đời mer đã qua của em thì ko phải đâu bác ạ, vì đời "nhà" em mua ngày xưa 12, giờ nhìn lại mấy con mới ra sau, cứ được vài tháng đều bị tình trạng như vậy.
Lúc nhận xe thì có độ bóng (ko thuộc top nhất ở thị trường vn), nhưng "có vẻ" là nó mỏng nên lão hóa nhanh dẫn tới màu bị lỳ (nên khi xước nhìn càng "lộ lộ"), nếu mà đi kiểu trầy trã như toy thì lớp sơn bấy nhầy ngay.
Với lại bản chất màu của mer cảm nhận mắt là "khô", ko juicy như mấy hãng nhật, có lẽ là triết lý người Đức làm như vậy vì em cũng từng soi mói 2 con Pors (1 Pana 1 Macan) đều gặp tình trạng màu nhìn hơi khô.

• Like
Tập Lái
21/3/17
17
20
3
Bác giống e, cảm giác màu đen không được bóng bẩy cho lắm. Nhưng nếu do sx ở vn thì không hẳn, công nghệ máy móc thì nó phải đảm bảo ở bất kì đâu mới đúng

• Like
Hạng B2
5/6/09
420
19
18
Ba Miền Việt Nam
Với kinh nghiệm 1 đời mer đã qua của em thì ko phải đâu bác ạ, vì đời "nhà" em mua ngày xưa 12, giờ nhìn lại mấy con mới ra sau, cứ được vài tháng đều bị tình trạng như vậy.
Lúc nhận xe thì có độ bóng (ko thuộc top nhất ở thị trường vn), nhưng "có vẻ" là nó mỏng nên lão hóa nhanh dẫn tới màu bị lỳ (nên khi xước nhìn càng "lộ lộ"), nếu mà đi kiểu trầy trã như toy thì lớp sơn bấy nhầy ngay.
Với lại bản chất màu của mer cảm nhận mắt là "khô", ko juicy như mấy hãng nhật, có lẽ là triết lý người Đức làm như vậy vì em cũng từng soi mói 2 con Pors (1 Pana 1 Macan) đều gặp tình trạng màu nhìn hơi khô.
Hình như xe ngoại có loại sơn gì đó, nhìn vào rất bóng, như là soi gương được đấy ạ.

• Like
Reactions: Ngohuuloc
Hạng C
1/6/13
806
517
93
Giảm giá thành để bán cạnh tranh hơn thôi. Qua VN cũng phải nghiên cứu thị hiếu chứ! Chỉ cần làm cái logo thật bóng và bền thôi

Chi Hội MBFC
25/1/08
10.117
3.606
113
Mercedes-Benz
www.mercedes-amg.vn
Do cảm tính thôi :) Hôm trước có bác chỉ vào cản nhựa xe E250 bảo là thua xa chiếc xe C đang đi bên Nga, nhưng mà cản xe E250 này cũng sơn sẵn ở bên Đức và mang về VN ráp thôi chứ đâu có sơn ở VN.

• Like
Hạng B2
5/6/09
420
19
18
Ba Miền Việt Nam
Do cảm tính thôi :) Hôm trước có bác chỉ vào cản nhựa xe E250 bảo là thua xa chiếc xe C đang đi bên Nga, nhưng mà cản xe E250 này cũng sơn sẵn ở bên Đức và mang về VN ráp thôi chứ đâu có sơn ở VN.
Dạ. Có khi nào bên đó sơn xe với chất lượng ngoại cho xe VN không ạ ?

Hạng C
5/2/09
594
4.208
93
Đừng bao giờ thấy xe bụi mà lấy khăn hay chổi lông gà mà lau hay quét cho sạch. Xe bẩn cứ mang ra chỗ rửa. Bụi dính vào khăn mà cứ mang ra lau thì sơn xe mau trầy, mất bóng, xước, cũ. Phải xịt nước cho văng hết cát bụi ...rồi rửa xe thì mới bóng lâu. Xe coa tài xế hay bị vụ mau xuống do tx thường lau xe mỗi sáng
Và đừng bao giờ mang xe vào hãng mà sơn lại. Ko bằng sơn từ nhà máy. Đã bị và đã chứi om sòm tại Haxaco Hàng Xanh.

• Like