Hạng D
15/12/06
1.708
269
83
TP HCM
Chạy Honda, vượt qua 12 cửa sông Cửu Long bằng đò ngang, 1 mình, 2 ngày

Thân chào các bác,
Lâu quá rồi, mình mới có cái gì đó mới mới, có dịp vào lại thớt này để chia sẻ cùng các bác, nhất là các bác thích tãn bằng xe 2 bánh.

Có những ý thích cá nhân, muốn làm ngay là làm ngay được.
Nhưng cũng có những thứ, dù rất muốn, nhưng chưa thể thực hiện liền.

Việc tãn bằng xe 2 bánh dọc sát bờ biển, theo đường liên thôn, đường dân sinh, từ Cần Giờ đến Hà Tiên là một trường hợp như vậy.
Tính từ thời điểm lên đò ở Cần Giờ ngày 24/12/2013 đến ngày 19/3/2017, tức là mất hơn 3 năm mới có thể hoàn thành tuyến tãn này, các bác ạ.

Mình xin mạn phép đăng sơ đồ tuyến tãn sát biển, giai đoạn 2, từ Thị Xã Vĩnh Châu (Sóc Trăng) đến Hà tiên, dài 616km.

Tuyến này đi qua Nhà Mát (Bạc Liêu), Gành Hào, Vàm Đầm, Tam Giang Đông, Tam Giang Tây, Thủ, Năm Căn đến Đất Mũi Cà Mau.
sau đó từ Đất mũi Cà mau, tuyến này đi qua Ngọc Hiển, Tắc Thủ đến Cà Mau, vòng phía sau rừng U Minh Thượng đến Rạch Giá, theo tuyến Đê Biển, đi vòng phía sau núi Hòn Đất, theo Rạch Đùng ven biển đến Chùa Hang, Hòn Chông. Đích cuối cùng là biên giới biển với Campuchia.
Sau đó là vượt biên sang đất bạn du lịch bụi.

Mình xin được chia sẻ tuyến đi đầy thử thách và hứng thú này cùng các bác mê dịch chuyển bằng xe 2 bánh.

.

Attachments

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: huan_fashion
Tập Lái
5/5/09
14
7
3
Re: Có sự điên rồ nào giống như này không?
Mình rất tiếc vì những thông số trên hình có hơi rối mắt khi xem, đùng như bác nhận xét.

Tuy vậy, toạ độ của địa điểm là thông số rất cần thiết dể nhanh chóng tìm được đường tới địa điểm đó. Mình nghĩ sẽ có nhiều bác khác cần tham khảo toạ độ của bức hình chụp bến đò, tuyến đi, với mục đích dùng bản đồ số để xác định tuyến đi qua những bến đò đó nếu các bác đó thích, hoặc để tránh chúng nếu thấy không thích, bác à.

Mình sẽ thử crop bỏ các thông số ở nhưng tấm hình phong cảnh xem.
Xin cảm ơn bác và rất mong bác và các bác khác thông cảm giùm nhé.
Toạ độ add luôn trong hình rất cần cho ae tham khảo đó bác chủ !!!! Cho hỏi bác dùng app nào để có gps và comment vô hình vậy ???? Thanks .

• Like
Reactions: sgb345