Hạng B2
1/7/07
269
11
18
Cac bác ui,

Em định chạy một tour bằng moto từ SG lên BMT. Coi trên Google Maps thấy có 2 đường: Qua Bảo Lộc và qua Phước Long.

Nhờ các bác chỉ giáo giúp nên đi đường nào thong thả, an toàn. Nếu chạy 2 chặng thì nên nghỉ lại ở đâu.

Và quan trọng nhất là chạy moto cung đường này có ăn bắn tốc độ không? :)

Cảm ơn chỉ giáo của các bác

Hạng D
31/3/10
1.634
984
113
Sì Gòn
Cac bác ui,

Em định chạy một tour bằng moto từ SG lên BMT. Coi trên Google Maps thấy có 2 đường: Qua Bảo Lộc và qua Phước Long.

Nhờ các bác chỉ giáo giúp nên đi đường nào thong thả, an toàn. Nếu chạy 2 chặng thì nên nghỉ lại ở đâu.

Và quan trọng nhất là chạy moto cung đường này có ăn bắn tốc độ không? :)

Cảm ơn chỉ giáo của các bác
Quốc lộ 14 thẳng tiến
moto vẫn có bắn tốc độ, nói chung cung đường đẹp cho 1 chuyến phược
Sg đi thác Ranuy sau đó đi buôn hồ

Hạng C
28/8/16
559
358
63
Bác cứ thây thẳng theo quốc lộ 14 là tới. Không nghĩ ngợi gì cả. Chú ý tốc độ nha bác. Em thấy người dân ghi chú bằng sơn trắng trong làn xe máy là " có bắn tốc độ".

Hạng B2
1/7/07
269
11
18
Bác cứ thây thẳng theo quốc lộ 14 là tới. Không nghĩ ngợi gì cả. Chú ý tốc độ nha bác. Em thấy người dân ghi chú bằng sơn trắng trong làn xe máy là " có bắn tốc độ".
Chà chà, nghe ham thì ham nhưng có máy sấy tóc thì hơi ngán. Bánh mì cung đường này nhiêu một ổ vậy bác?

Hạng B2
10/5/07
208
352
63
Đi Bmt mà qua ngả Phước long, Bảo Lộc làm gì. Cứ theo ql 14 thôi, bắt lỗi đè vạch và tốc độ hơi rát, đường đẹp.

Hạng D
31/3/10
1.634
984
113
Sì Gòn
Đi Bmt mà qua ngả Phước long, Bảo Lộc làm gì. Cứ theo ql 14 thôi, bắt lỗi đè vạch và tốc độ hơi rát, đường đẹp.
Xác nhận chỉ là tin đồn
tui bị nè 85/60 máy a ý nói tự xử mình chung 2 chai mấy a ý nói ai cũng vì miếng cơm manh áo và chỉ lấy 1 triệu
Qua hôm sau bị bắn tiếp lần này 75/60 cũng gặp lại mấy ảnh và cho đi miễn phí (Cười)

Hạng F
Thành viên BQT
8/6/16
5.628
12.529
113
Sài Gòn
Cách đây 3 tháng em có đi bằng xe máy từ SG - Buôn Mê - Đà Lạt - SG
Bác nên đi cung qua Phước Long, Bình Phước nha, đường rộng rãi dễ đi bác nha
Nhớ lúc gần vô BMT, bọn em bị bắn tốc độ toàn chạy 80 - 90 - 100/ 60, mấy ảnh quắc 1 lúc hết 05 xe đoàn em vô, thôi xong xác định đi vài củ rồi. Cuối cùng deal dc giá chung 1 chai tính ra mỗi xe 200k(cười). Mẹ, chưa bao giờ chung tiền mà vui đến vậy, mặt thằng nào thằng nấy hớn hở bơm về BMT

Hạng B2
29/1/18
491
1.082
103
56
Mình đi hoài, chỉ bị 1 lần đầu ở Dak Nông thôi. Ko chung chi gì hết, lập BB rồi 1 tuần sau đóng tiền phạt qua bưu điện nhận lại bằng. Bây giờ thì ít thấy nhưng cứ đi đúng tốc độ thôi là yên tâm. Coi chừng mấy đường ngang dân địa phương băng ra ẩu thì tai nạn. Đi QL14 là đẹp, mà mấy đồi thông 2 bên giờ bị chặt nhiều lắm rồi, mỗi năm đi là thấy hao bớt 1 ít. TX Gia Nghĩa hay có bắn tốc độ, người dân thường chạy vào đg tránh Gia Nghĩa rồi ra lại QL để tránh CSGT.

Hạng B2
1/7/07
269
11
18
Cảm ơn các bác đẫ chỉ giáo tận tình. Em đi đây :)))