Thảo Luận Chung Chạy tốc độ nào đúng ???

Hạng B2
16/12/10
487
56
28
Bình Dương
Chào các bác,
Em mới lấy xe thôi, chỉ mới chạy vòng vòng. Có 1 vài théc méc cần hỏi.
1.  Một vài đoạn đường chẳng thấy biển báo tốc độ: Vậy mình được phép chạy bao nhiêu ?
2.  Đoạn cho phép chạy 80km/j. Khi nào bít hết hiệu lực ?
Em thì cứ 70km/j mà phang, khi nào thấy đoạn đông dân cư hoặc bảng tốc độ thì 50km/j
Xin các bác chỉ giao !!!

Hạng B2
28/1/11
269
5
0
Bình Dương
đường trong khu vực đông dân cư: 4-9 chỗ max 50km/h
đường ngoài khu vực đông dân cư: 4-9 chỗ max 80km/h

ngoài ra bạn quan sát mấy cái biển báo tố độ nữa nhé.

LK
Hạng D
8/9/04
1.948
19
38
Chợ Lớn
vuhoang8x nói:
Chào các bác,
Em mới lấy xe thôi, chỉ mới chạy vòng vòng. Có 1 vài théc méc cần hỏi.
1.  Một vài đoạn đường chẳng thấy biển báo tốc độ: Vậy mình được phép chạy bao nhiêu ?
2.  Đoạn cho phép chạy 80km/j. Khi nào bít hết hiệu lực ?
Em thì cứ 70km/j mà phang, khi nào thấy đoạn đông dân cư hoặc bảng tốc độ thì 50km/j
Xin các bác chỉ giao !!!

1. Bác sansnom trả lời rồi !
2. 1 biển báo giao thông có hiệu lực từ nơi đặt biển cho đến ngã 3 hoặc ngã 4 tiếp theo Bác ạ ! Bác cứ lưu ý các biển báo giao thông trên đường thì thấy, cứ sau 1 ngã 3 hoặc ngã 4 là họ đặt lại biển khác.
Trước đây ĐL Đông Tây chắc do bên XXXX phối hợp với XXXX gài độ a e mình nên chỉ đặt 1 biển qui định tốc độ 60 duy nhất tại đoạn gần khu đất trống của GIDITEX, hướng từ Q.1 về QL.1A, sau biển có 1 đoạn rất ngắn là ngã tư đèn xanh đỏ, không biết có a e nào từng bị XXX bắt lỗi: "chạy trên 60Km/h" sau khi qua khỏi ngã tư hay ko?
. Cho đến trước tết vừa rồi tức là sau hơn 1 năm a e mình bị gài họ mới cho đặt hết biển 60 trên toàn Đại Lộ.
PS: mà cái tay bán Bằng Lái cho Bác cũng quá đáng thật ! lấy của người ta cả mấy triệu bạc, ít nhất cũng tặng cho người ta vào cuốn "hướng dẫn sử dụng"  để người ta "đọc kỹ trước khi dùng" chứ ! lần sau có mua nữa cũng đừng ủng hộ nó Bác !;);)

Hạng B2
28/1/11
269
5
0
Bình Dương
nghe bác nói tôi mới nhớ ra, thôi thì làm ơn cho trót nhé:

bác chủ topic ơi, nếu mới lấy xe 2 bánh (moto) bác nhớ là 40 và 60 km/h (trong và ngoài khu vực đông dân cư)

Last edited by a moderator: