Hạng C
20/3/08
860
4
18
Chiều nay đi làm về trên đường Trường Chinh,ngang qua khu công nghiệp Tân Bình,em và mọi người đều chấp hành chạy đường riêng của xe hai bánh,bỗng có vài chú tách bầy chạy vào đường dành riêng cho xe bốn bánh,một trong những chú đó va chạm với môt cô gái đi xe đạp(không hiểu cô gái đi xe đạp làm gì mà chạy vào làn bốn bánh)và chú đó ngả lăn ra đường,chiếc xe bus phía sau đang phóng ào ào(chắc trễ giờ) đạp thăng hết cỡ,tiếng bánh xe nghiến xống đường xe thất ghê rợn,vì thắng quá gấp chiếc xe bus vẩn bị trượt tới,người tài xề phải đánh lái hết cỡ để tránh người thanh niên nằm dưới đường,thất may vì cuối cùng chiếc xe bus cũng dừng lại và né được chú đi hai bánh đang nằm dưới đường,tuy nhiên em nghe một tiếng ầm phía sau xe bus,chắc lại một chú hai bánh chạy sai làn ủi vào đít xe bus,tuy nhiên vì bị khuất nên em không biết có phải như vậy không.Em không hiểu lợi ích gì khi chạy vào làn bốn bánh,quá nguy hiêm và quá chủ quan.

Hạng B2
19/10/09
452
24
18
17
Lũ ngu dốt, tức thật.

@ busybee: Em mạn phép sửa bài của bác cho đúng nội qui nhé. Bác thông cảm. Bản thân em cũng đi đọan này thường xuyên, 2 bánh cứ chạy vào làn xe 4 bánh, nhất là vào buổi sáng và giờ tan tầm. Ý thức của những người này có vấn đề hay sao ấy, CSGT đứng ngay cầu Tham Lương phạt nhưng tình hình vẫn đâu vào đấy.

Last edited by a moderator:
Hạng F
26/6/07
5.370
76
38
OS ... 5-YEAR BIRTHDAY
Lũ ngu dốt !!! :mad:
Em vừa gặp đây : chạy lách xe tải chen vào giữa 2 làn xe 4B trong khi khoảng cách xe em với xe tải nhỏ phía trước rất nhỏ - xe tải thì nhớm thắng để rẽ phải - Kết quả là bị em ủi một phát bắn loạng quạng tới trước .
Tức mình, bấm kiếng xuống, em quát : "Không biết là đường dành cho xe hơi hả?" - Tay đó còn lầu bầu , chỉ trỏ . Điên tiết :mad: Em thò nửa người ra chửi : " Hôm nay mà là xe tải thì ông chết mịa nó rồi hoặc nhẹ cũng què giò. Còn báo hại người khác nữa !!!" :mad:

May cho hắn và xui cho em là ngay sát giao lộ, em lại đang vội. Chứ không là em ra "làm việc" hoặc ít nhất bắt nó đền cái vệt trầy mà vợ 2 em cho bõ tức . Điên thật lắm :mad:

Hạng C
20/3/08
860
4
18
nhiều khi mình bấm còi nhắc nhở nó đi sai làn,nó còn quay lại kênh kênh mình nửa ấy chứ,mà thường mấy thắng đó đa phần là thành phần bất hảo mới chạy vào làn xe oto tỏ ra ta chẳng sợ ai,mình mà chủi nó ,nó phang cả cục gạch vào kiếng sau là thôi rồi,nhẹ hơn thì nó đạp cho kiếng hậu gẫy chơi,xong nó vọt mất,đường thành phố làm sao mình chạy lại nó.:mad: