Hạng B2
11/12/20
328
377
63
Không nhường thì nó đứng lấn chiều đối diện không đi được sẽ tắc cả lũ !!
Đi ngoài đường mà hơn thua nhau quá thì kiểu gì cũng gặp rắc rối nọ kia. Nói thật mình không ủng hộ ai trong trường hợp này !!
đây là dân trí nè...

Hạng D
22/1/19
4.044
6.634
113
Tùy tình huống mà ra quyết định thôi. Có những case thấy rõ là tụi nó sai, nhưng nếu mình kg nhường thì mình cũng sai, và có khi còn ảnh hưởng tới an toàn của mình. Còn nhắm đè đc nó thì cứ đè, vài lần vậy mới biết sợ. VN xưa giờ sát hạch lái xe toàn đánh vô nội dung kỷ năng điều khiển cái xe chứ có quan tâm gì đến kỷ năng tham gia giao thông đâu. Một học viên từ lúc chưa biết gì đến khi có được cái bằng trên tay chắc cầm lái được chưa tới 20 tiếng. Xe 2 bánh thì còn tệ hơn, vô đánh 1 vòng số 8 với né vài chướng ngại vật là có cái bằng ... Nên đẻ ra những thành phần này trên đường là chuyện dễ hiểu. Đặc biệt là khi người Việt bắt đầu giàu lên và xe đã rẻ hơn ngày xưa ...

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
18/7/20
352
404
63
Không nhường thì nó đứng lấn chiều đối diện không đi được sẽ tắc cả lũ !!
Đi ngoài đường mà hơn thua nhau quá thì kiểu gì cũng gặp rắc rối nọ kia. Nói thật mình không ủng hộ ai trong trường hợp này !!
còn những người suy nghĩ như bạn thì tình hình giao thông ngày càng tệ hơn, cái xấu cái ko tốt chúng ta ko nên nhân nhượng. 1,2,3... và nhiều lần sau ko ai cho nhường thì tự khắc ng đó sẽ ko đám chạy ẩu lấn ẩu nữa. chứ còn cổ súy ra sức bảo vệ cái xấu thì ko những nó bớt đi mà ngày cang nhiều hơn vì mình nghĩ nó đi dc th2i mình cũng đi dc truong khi mình đợi nửa tiếng chưa đi dc nó chen lên đi trước mình thì dại gì mình ko chen lúc đó giao thông càng thêm rối ten.

Hạng F
7/8/17
7.449
10.135
113
+ Một xe thì lấn đường để vượt ẩu rồi chèn hàng.
+ Một xe thì cố tình hơn thua chèn khít xe trước để ko cho xe kia vô. Để nguyên cái xe chiếm phần đường gây nguy hiểm cho người đi ở phía đối diện.
Anh nghĩ phải ủng hộ đứa mô ???
Thằng nào sai thì có pháp luật xử lý. Luật k xử thì đợi luật rừng.

• Like
Reactions: Hungthan05
Tập Lái
10/3/21
23
27
13
39
Chạy theo kiểu thằng Innova trong clip là dạng không ý thức, vô giáo dục ( người đời gọi là mất dạy). Nếu có thể thì không nên nhường tụi lái xe vô giáo dục này.

Hạng B2
20/8/12
240
3.586
93
50
bautx.blogspot.com
Mình cũng không nhường, thấy đám nói nhường vì cái lọ cái chai nó đạo đức giả thế nào ấy. Tất nhiên có những trường hợp cụ thể mà một xe nào đó vì một lý do không mong muốn nào đó nên bị lỡ thì chắc chắn sẽ nhường, còn dạng thích khôn lõi như bác chủ thớt nói thì không nên nhường.

Một xã hội văn minh là một xã hội phải biết tuân thủ pháp luật.

Tập Lái
15/1/20
46
2.653
83
View attachment 2509615*Ảnh minh họa

Bình thường thấy xe máy tạt đầu, khôn lỗi chen lên là chuyện thường thấy ở bất kì đâu. Nhưng nay tình trạng ô tô khôn lõi không còn hiếm gặp nữa. Những ô tô này xào chẻ đủ các làn, sau đó khi có chuyện lại nhấp nhấp xin nhập làn. Không biết các bác gặp trường hợp này thì sẽ làm thế nào, chứ em nếu lúc này thì tuyệt đối không nhường.

Đường thì đông, tại sao không thể cứ thẳng hàng mà chạy, thích khôn lõi khôn hơn người khác thế là lấn qua làn ngược lại để chạy nhanh hơn, lúc thì lấn luôn vào làn xe máy, làm xe máy chết ùn tắc phía sau. Lấn làn đi một đoạn gặp đèn, cảnh sát, hoặc phía trên kẹt không chạy được thì lại nhấp, quay đầu xin xe phía sau cho nhập làn như video dưới đây.

Theo em là bác tài làm đúng lắm, thấy mình nhường lại được nước lấn tới, lần sau cũng vậy không đổi vẫn thói quen đó mà cứ nghĩ sẽ được nhường, được lấn vào hàng tiếp.

Sẽ có những bác bảo nên nhường, với lí do "hơn thua nhau thì được gì, nhường nhau tí chẳng mất gì, đến khi mình có công việc thì sao? biết đâu họ đang vội". Nếu suy nghĩ như thế thì cứ có việc vội là sẽ chạy lấn người khác? Không lẽ không biết nhìn là cả con đường đang kẹt và ai cũng bị mắc lại chứ không phải một mình mình? Biết thông cảm là tốt nhưng nó chỉ nên dành cho người xứng đáng, chứ bảo chạy khôn lõi kiểu này bảo nhường, lần này nhường vậy lần sau có chắc là chạy đàng hoàng hơn hay vẫn dở cái bài "tôi bận và các anh phải nhường tôi".

Cái này phải gọi là ăn cướp thời gian của người khác, chỉ hơi ùn tắc 1 tí là đua nhau vô làn xe máy bọc lên tạt đầu, Lúc sau thì hạ kính ngoắc tay xin vô làm như lịch sự lắm, nếu lịch sự thì lúc đầu đã không lấn làn như thế

Như em, em sẵn sàng nhường những người đáng được nhường, chứ mấy trường hợp như này chỉ muốn ủi cho bay luôn :D:D. Các anh tạt đầu xong thấy hả hê lắm, nhanh hon vài giây cuộc đời đấy, nhưng không biết được người phía sau đang khó chịu, bực bội vì cái kiểu chạy má thiên hạ của các anh đấy
Rất nhiều th chuyển đèn xanh lâu mà không thấy dòng xe nhúc nhích, vượt lên thấy thằng/con tài đang bấm đt.

• Love
Reactions: chauha