Hạng B2
1/12/17
131
57
38
45
Không ủng hộ việc lấn đường như ông Ỉn trong clip, Tuy nhiên cũng nên thông cảm nhiều khi họ có việc gấp (đưa người nhà đi khám bệnh, nhà có việc hệ trọng...) mình đi xe ngoài đường cũng nên mở lòng ra tha thứ cho nhau tí chứ các bác cứ khăng khăng không cho vào rồi một ngày nào đó đến lượt mình gặp chuyện gấp thì lấy ai thông cảm cho mình.

Hạng C
5/12/16
527
776
93
41
Cái này lỗi lớn nhất là cơ quan chức năng, cụ thể là Công An Giao thông
Phạt thật nặng những tình huống này qua camera là sợ thôi chứ gì
Luật ko nghiêm thì chịu thua

• Like
Reactions: kanishi and WWF.HCM
Hạng C
17/6/15
815
1.346
93
Mình cứ chạy đúng, không nhường ai cả ngoại trừ xe ưu tiên.

Hạng D
19/1/16
1.020
582
113
31
Không ủng hộ việc lấn đường như ông Ỉn trong clip, Tuy nhiên cũng nên thông cảm nhiều khi họ có việc gấp (đưa người nhà đi khám bệnh, nhà có việc hệ trọng...) mình đi xe ngoài đường cũng nên mở lòng ra tha thứ cho nhau tí chứ các bác cứ khăng khăng không cho vào rồi một ngày nào đó đến lượt mình gặp chuyện gấp thì lấy ai thông cảm cho mình.
Nếu việc quan trọng thì phải biết hạ kính xuống và mở lời ra. Trong trường hợp như trên mà bác nhường thì cả đoàn xe đằng sau nó chửi bác luôn ấy chứ

Hạng F
29/10/16
11.579
22.174
113
Pháp
Ủng hộ hay chống đối là do cái nhìn. Còn thực hành thì luật giao thông VN còn nhiều vấn đề. Nào là giam xe, không làm chủ tốc độ, không làm chủ khoảng cách, chưa tính là khi có sự cố thì dùng dao gậy giãi quyết. Vậy theo các bác, cái nào quang trọng hơn ?

Như em, sai là sai, lấn đường kiểu đó mà có đụng thì người lái sai ôm hết, cứ thế mà làm, nó không những đền xe, còn phải trả những chi phí trong những ngày bị giam xe để điều tra ????, đi taxi, thuê xe (có hoá đơn) . Do đó bộ luật giao thông phải xem lại chứ không phải ý thức người lái.

Ngược chiều trên cao tốc, lùi xe trên cao tốc , vượt đèn lấn đường ... còn nhiều bức xúc về luật giao thông. Văn hoá xe lớn đền xe bé còn trong tư tưởng người việt mình . Thân !

Hạng D
23/4/17
1.227
1.537
113
36
Nhiều khi xe kia từ ben kia đường băng qua sao mấy bác, e ghét mấy thằng chen lấn lắm, nhưng đôi khi mình trách lầm

• Like
Reactions: quangnguyen19
Hạng D
15/10/09
2.804
1.874
113
43
QUẦN ĐẢO HOÀNG SA
Cứ nghĩ vậy đi bác chủ ơi : hơn thua nhau thì được gì, nhường nhau tí chẳng mất gì, đến khi mình có công việc thì sao? biết đâu họ đang vội.