Hạng D
26/1/11
1.170
1.221
113
Case này dễ giải quyết nếu cái thèng cha đó biết hạ mình khi biết mình sai, làm theo phong cách nhật, hàn, thái là xong rồi. Còn vẫn ngồi hưỡng máy lạnh thì như clip thì thua :D

• Like
Reactions: quangnguyen19
Hạng D
6/5/04
2.796
1.900
113
Vietnam
Inova nếu đi từ lề phải đi ra nhập làn, mình sed nhường nhập làn. Còn bon chen chạy lấn làn ngược chiều cúp đầu vào thì còn lâu mới nhường.
Mình từng cho mấy tay lái Innova và vios óc lợn mém ăn con lươn vì kiểu chạy này rồi. Xe nhỏ còn chạy láo, tăng tốc bèo còn bày đặt hả. Quên đi. Không nên nhường khi mình có thể kiểm soát tìn hình và lưu thông cùng chiều chỉ xây xước nếu có va chạm, và lỗi do bọn đi ẩu lãnh đủ.

• Love
Reactions: chauha
Hạng D
6/5/04
2.796
1.900
113
Vietnam
còn những người suy nghĩ như bạn thì tình hình giao thông ngày càng tệ hơn, cái xấu cái ko tốt chúng ta ko nên nhân nhượng. 1,2,3... và nhiều lần sau ko ai cho nhường thì tự khắc ng đó sẽ ko đám chạy ẩu lấn ẩu nữa. chứ còn cổ súy ra sức bảo vệ cái xấu thì ko những nó bớt đi mà ngày cang nhiều hơn vì mình nghĩ nó đi dc th2i mình cũng đi dc truong khi mình đợi nửa tiếng chưa đi dc nó chen lên đi trước mình thì dại gì mình ko chen lúc đó giao thông càng thêm rối ten.
Nhất trí không nhân nhượng với thói xấu của mấy thắng đầu đất. Nhung gặp xe to hơn ta nên né để an toàn. Dây với phân thì không nên. :D:p

• Like
Reactions: quangnguyen19
Hạng B2
18/7/20
353
404
63
Nhất trí không nhân nhượng với thói xấu của mấy thắng đầu đất. Nhung gặp xe to hơn ta nên né để an toàn. Dây với phân thì không nên. :D:p
cũng tuy mà mấy thằng sắt nhiều chắc cũng phải nhường nó chứ mình nát nó chỉ móp meo chút ít, chạy thì ẩu tới khi có gì thì bảo tại số rồi than nghề tài bạc. hazz

• Love
Reactions: NEWDRIVER
Hạng C
6/9/13
668
923
93
Đồng Nai
À gặp em thì em nhường, còn gặp bà xã em thì bả không nhường đâu. Bữa có anh đi Acura, cũng nhấp nháy lạng qua lạng lại lúc đường đông với kẹt, tới khúc không lạng được nữa xin vô bả nhất quyết không cho vô, đến tội nghiệp. Em bảo thôi cho người ta vào đi, bả bảo: lane đó của xe máy, ai kêu nó vô đó làm chi, em ghét.
Ai nói phụ nữ lái xe hiền nè.

Hạng B2
21/1/17
146
245
53
48
Mình khuyên bác chủ lần sau đừng đăng lên, những nhà đạo đức học trên này sẽ phê phán bác sao lại sân si, sẽ khuyên bác tránh voi chẳng xấu mặt nào ... bla bla bla/

• Haha
Hạng C
23/9/20
871
7.350
93
+ Một xe thì lấn đường để vượt ẩu rồi chèn hàng.
+ Một xe thì cố tình hơn thua chèn khít xe trước để ko cho xe kia vô. Để nguyên cái xe chiếm phần đường gây nguy hiểm cho người đi ở phía đối diện.
Anh nghĩ phải ủng hộ đứa mô ???
Thì để cho xe cont chẳng hạn, nó đâm ccm thằng Ỉn ý thức dogg kia đi

• Haha
Hạng B2
3/4/17
455
544
93
33
Gần nhà em có cây cầu sắt chỉ đi được 1 chiều (phía này đi thì phía bên kia dừng, có đèn tín hiệu).
Vậy mà vẫn có thanh niên chạy ngược chiều xong đòi cúp đầu vào hàng xe đang chờ lên cầu, khi không được thì thúc hẳn vào xe ngta rồi đòi..."quan hệ mẫu thân" các kiểu. Cuối cùng cả 15 phút sau công an phường mới ra giải quyết, nhưng không hiểu sao vẫn cho nó đi...
Chốt lại là em cũng sẽ không nhường thể loại này, trừ khi ngta hạ kính xuống và xin lỗi đàng hoàng.