Hạng D
19/11/15
1.083
3.286
113
Khi nào muốn chửi em mới bóp kèn, còn ko thoy, đường sài gòn chạy kèn tứ tung cũng chả sớm hơn được nhiu, mấy bác nào kêu chạy đườn sài gòn mà ko kèn ko chạy được do trình độ kém thôi, ko canh được khoảng cách với dự đoán được tình huống nên cứ phải bấm kèn cho người ta né.
Có mấy cụ không biết do lái kém hay nhát thế nào vừa chạy vừa còi cho người ta tránh. Trình lái vậy còn non quá

• Like
Reactions: nam_forza
Hạng D
20/7/07
1.063
1.630
113
Em gần như ko bao giờ bóp còi. Chắc 1 tháng bóp 1,2 lần chủ yếu lúc về khuya để bảo vệ ra mở cửa. Các bác cứ nghĩ là vượt đc ông 2b đi trước mình thì phía trc vẫn còn ông 4b, ko đi nhanh hơn đc đâu.

Hạng D
20/7/07
1.063
1.630
113
Giời ạ, lái xe ở Sài gòn mà không " bóp còi " thì em phong là thánh đấy View attachment 385933

kekeke ( hình mh trên mạng )
Bác tập là quen. Hồi xưa em bóp cũng khí thế. Mà sau thấy dân mấy nước quanh mình xe đông mà nó có bg bóp đaau, thấy xấu hổ quá nên học theo :D Em hy vọng thói quen ko bóp còi sẽ đc nhân rộng.

• Like
Reactions: dnt6012
Hạng F
7/8/14
8.544
7.354
113
58
Trong đường nhỏ, hẻm không có đèn xanh đỏ, khi đi qua giao lộ, ban ngày thì phải tít 1 cái, ban đêm thì nhá pha 1 cái để cảnh báo các xe chạy cắt ngang.
Khi đi trên đường thì rất nhiều trường hợp 2B lảng vãng trước đầu xe hoặc bất chợt chuyển làn mà không xi nhan, thì cũng nên tít nhẹ 1 cái để "báo cáo" các anh chị cô chú có em đang ở phía sau... đừng lạng ra hoặc cúp đầu...

nói chung là phải sử dụng nhưng không lạm dụng.

Hạng B2
5/3/15
370
426
63
57
Mình nghĩ không dùng còi thì chưa chắc đã hay vì 2b ở xứ mình chạy ra chuyển hướng không tín hiệu và hay tạt đầu mình chỉ bóp nhẹ còi khi 2b phía trước có dấu hiệu lạn ra lạn vào không đi thẳng thôi, ngoài ra mình hạn chế tối đa bóp còi. Vì mình đi 2b cũng ghét mấy anh 4b còi inh ỏi phía sau:3dcuoi: