Hạng F
28/8/19
6.699
11.388
113
Palm Beach, Florida, US
ĐẤY, phải mạnh mẽ thế chứ lị. Kệ mợ bọn có tiền nhưng nhân cách lại rách đi bác nhỉ. Mình sống đời mình mà, vui đi mà sống. Hehe
Nhiều con nhiều thằng đến vật vã với tiền, tưởng gì hóa ra cào cấu, ăn ko dám ăn... tích cóp tiền về VN xây mả để chết có chổ chôn cho hoành tráng... Đek hiểu nổi!

Hạng F
28/8/19
6.699
11.388
113
Palm Beach, Florida, US
Đang nói sợ vợ mà
Bạn tôi vk thằng nào cũng sợ vợ. Nó mà không đồng ý thì ko dám bước ra đường. Bọn ở đây đã đành, bọn về vn toàn CEO cho công ty lớn vẫn sợ vợ : Chán.
Còn vk mà khinh người thì mình chưa gặp , chắc nó nhìn mình nó ko dám khinh
Đi nhiều, va chạm nhiều 1 chút!
Cứ bộ dạng bình dân 1 chút, giả điên 1 chút là sẽ gặp. Mỹ nó rộng lắm!
Câu đầu tiên chúng nó sẽ hỏi "Anh qua đây bao lâu rồi?"
Chả phải câu chào hỏi đâu, là câu thăm dò.
Giả điên nói " Mới qua 2 năm!" Là nó sẽ khác ngay đấy.
Còn nhìn bề ngoài khinh hay ko khinh thì cũng vài thằng đi Lexus hay Mercedes phải tới mượn tiền Mình đấy, Mình chỉ đi con xe cỏ thôi, ra đường nhìn rất bình dân, bèo lắm, nhưng chạm thử đi rồi biết!

• Like
Reactions: Perenco
Hạng D
18/6/13
1.489
1.054
113
Lái ở vn chán bỏ mẹ. Lái bên Mỹ 150km/h mới sướng.
Max cũng 130kmh thôi chứ mỹ nào mà 150km/h bác?

Mặt đương Mỹ nhám chứ ko mịn, chạy ồn hơn cao tốc VN

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
20/4/06
1.415
1.189
113
Đi nhiều, va chạm nhiều 1 chút!
Cứ bộ dạng bình dân 1 chút, giả điên 1 chút là sẽ gặp. Mỹ nó rộng lắm!
Câu đầu tiên chúng nó sẽ hỏi "Anh qua đây bao lâu rồi?"
Chả phải câu chào hỏi đâu, là câu thăm dò.
Giả điên nói " Mới qua 2 năm!" Là nó sẽ khác ngay đấy.
Còn nhìn bề ngoài khinh hay ko khinh thì cũng vài thằng đi Lexus hay Mercedes phải tới mượn tiền Mình đấy, Mình chỉ đi con xe cỏ thôi, ra đường nhìn rất bình dân, bèo lắm, nhưng chạm thử đi rồi biết!
Qua Mỹ chơi ghét nhất thể loại gặp mình là hỏi : anh thấy Mỹ thế nào, sao không qua đây cho sướng, qua đây đi anh kiếm việc làm cho…….

Hạng F
28/8/19
6.699
11.388
113
Palm Beach, Florida, US
Qua Mỹ chơi ghét nhất thể loại gặp mình là hỏi : anh thấy Mỹ thế nào, sao không qua đây cho sướng, qua đây đi anh kiếm việc làm cho…….
Đó đó, 1 dạng vậy đó!
Chúng cứ tự sướng bơm mình lên quá mà ko bao giờ nghĩ mình là ai, xem Người ta là ai.
Mỹ là cái quái gì, còn thua nhiều nơi lắm. Mà cái bệnh Sĩ Sân Si nó là bệnh nan y số đông người Việt ở đây.
Nhắc mới kể:
Mình quen 1 anh tên B. Ngày xưa nhà ở hẻm 72 XVNT, Ông Già Him là cùng thời, cùng Class với Chú Luông Điếc. Ko phải quen ngoài đời mà quen trên CXQ ( Trang Cờ Tướng), lúc Mình còn ở VN thì Him đã định cư tại Úc từ lâu.
Do mến nhau mà Chatting, Mình lúc đó đang khổ nên cũng nói thật. Him nói " Để anh gởi em $100!"... Mẹ, bèo dạt mây trôi biết nhau mà ai dè ngày hôm sau đúng có Delivery giao $100 Úc tới nhà... Rất cảm động và ngạc nhiên... Ghi ơn từ đó!
Sau này qua Mỹ, mình mới Ảnh qua chơi. Coi như tri ân
1 ngày 2 anh em ra Starbucks uống Cafe sáng, gặp 1 cái bàn có 1 thằng VN quen ngồi với 2 thằng nữa, nên rủ vào ngồi chung.
Nói chuyện 1 hồi, là 2 thằng kia khoe từ Texas qua FL chơi, 1 thằng là Chủ tiệm Phở, 1 thằng Chủ tiệm Nails...( Nó khoe vậy chứ biết thực hư)...
Tự nhiên, 1 thằng xốc Ảnh " Nghe nói ở Úc toàn làm Farmer hả, sao Anh ko qua Mỹ ở cho sướng, ở Úc chi cho cực!"...Thế đek nào, tự hỏi, tự trả lời dùm người ta.
Tội nghiệp Ảnh, nghe xong thấy rõ hơi lúng túng vì bất ngờ... Rồi Ảnh chỉ nói " Mình ở Úc cũng tạm ổn, ko làm Farm cũng ko có tiệm Nails hay Nhà hàng, chỉ có 2 cái Cty nho nhỏ Sx Mỹ Phẩm và Nữ Trang thôi!"...
Nghe xong 2 thg mặt L kia mới nín khe, hết khoác lác :)
Sau này, có liên lạc lại, Him bảo Him có cháu nội gái 1 tuổi, con Mình 5 tuổi, hay là làm sui... Mình nói " Thế quái nào đang ngang hàng, giờ gả con cho cháu của hắn khác gì gọi hắn là Ba :oops: "