Hạng D
29/7/16
1.573
388
93
49
Bài chi tiết quá... có ngày nữa aetach1 nhập dễ hơn. Chúc Bác chuyến đi an toàn và vui vẻ!

Hạng F
28/8/19
6.699
11.388
113
Palm Beach, Florida, US
Bình thường mà lão, làm tự do như tài chính, bds... thì thích là đi được thôi.
Chả dễ như làm GĐ Trạm đăng kiểm đâu!
Làm tự do thì OK rồi đó nhưng Thân ko tự do cũng bằng ko.
Tớ, ko chơi thì thôi, chơi là chơi tới, đi xuyên Việt là phải Đàn Đúm...dắt theo bầu đoàn thê tử thì thôi thà ở nhà, mà đòi đi 1 mình thì nó ko cho :(

Hạng D
20/4/06
1.415
1.189
113
Chả dễ như làm GĐ Trạm đăng kiểm đâu!
Làm tự do thì OK rồi đó nhưng Thân ko tự do cũng bằng ko.
Tớ, ko chơi thì thôi, chơi là chơi tới, đi xuyên Việt là phải Đàn Đúm...dắt theo bầu đoàn thê tử thì thôi thà ở nhà, mà đòi đi 1 mình thì nó ko cho :(
Việt kiều toàn sợ vợ. 1 chữ : chán

Hạng F
28/8/19
6.699
11.388
113
Palm Beach, Florida, US
Việt kiều toàn sợ vợ. 1 chữ : chán
Lại sai rùi! Đa số nhưng ko có nghĩa Everyone;
Ai chứ anh ko có chữ đó đâu.
Cứ độc lập từ A-Z, cái gì cũng chia 2 rõ nét, Con chung đứa nào bắt đứa đó nuôi ( Còn ko có Support, Là Deal từ trước với Nó!). Tố với Anh chắc là ko kịp!
Mà nói thật, Nó cũng tố mấy lần nhưng Tố lại là ko dám giở bài!
Đơn giản, Mình phải có khả năng thực tế để đi bất cứ lúc nào ( Nửa đêm đi cũng được), đi bất cứ đâu mà....vẫn sống khỏe mà chắc là Sống better!
VK thì đầy, nhiều như lá mít nhưng có This có That!
Bọn ít học, ít va chạm, nông dân, trẻ và khỏe, qua được Mỹ vài năm thì luôn và ngay quên và cố tình khoe khoang.
Cũng vậy, Bọn qua trước tầm 5-10 năm thì ra vẻ, TA vài câu mà lúc nào cũng sổ, đặc biệt Bọn Nó lại tỏ vẻ coi thường mấy Người qua sau mà ko biết nếu so về kiến thức, 1 thằng suốt ngày ăn chơi ở VN, làm ruộng chết Mẹ, học chưa tới lớp 9, qua Mỹ nhờ BL thì chả thể so với 1 Người có ăn học Ks, Bs ở VN mà qua sau vài năm.
Đó là thực tế!
Còn đây là chuyện cá nhân để dẫn chứng, Nó là sự thật:
Mình có chừng 10-15 đứa Bạn học chung TH 1 lớp chuyên danh giá ở SG thời 80, Chúng Nó qua Mỹ nhờ HO, vượt biên, giả con lai các kiểu...
Qua Mỹ sau chúng Nó...Qua giao tiếp thấy rõ Chúng Nó khinh Mình bởi Mình làm Worker trong khi Chúng Nó toàn Ks, Bs ở Mỹ.
Chỉ 1 lần và ko có lần 2, Mình post thẳng trên Group: " Học Ks ở Mỹ thì có cmg khó! Nhớ lại xem thời còn học ở VN, khi Tôi đi thi toàn quốc thì mấy Bạn xếp hạng mấy trong 30 đứa vậy?" Con Mẹ chúng Nó, đến cái thằng đội sổ 30 cũng làm ks Boeing ở Seatle!
Con Người, trọng nhau Nhân Cách!
Đó là Bạch Đạo, còn nói về Hắc Đạo thì đây chơi từ A-Z. Bọn Nó còn non và xanh lắm, mấy thằng VK đấy!

Hạng D
14/9/17
1.139
1.251
113
40
Tân Uyên, Bình Dương
Chào bạn,

Mình tết này cũng đi từ HCM ra bắc, lang thang đông bắc từ mùng 1 tết tới hết mùng 5 tết ( Hà giang và Cao bằng). Mùng 6 tết bắt đầu vào nam qua đường HCM.
1. Xe bác là trên hình hay sao ? Xe mình cũng lắp đồ giống như hình nhưng đợt này tháo ra hết đi cho đỡ hỏi thăm linh tinh và cũng để nhẹ xe vì đi không ngủ camp mà ngủ khách sạn.
2. Các điểm tham quan, do không biết lịch trình của bác thế nào nên ko tư vấn được, bác lên các diễn đàn của OS hay Otofun thì sẽ có nhiều thông tin hữu ích cho bác.
3. Lượt về bác đi QL14 : Chú ý các đoạn đường cấm vượt, Bình phước đã lắp các camera phạt nguội rồi nên chạy tốc độ theo đúng biển báo, Gia nghĩa và Dak lak chạy chú ý vì xe đông, đường hẹp. Đường từ Gia lai bắt đầu thoáng và ít xe hơn. Công an tuyến 14 không có bắt láo nhưng hay bị lỗi đè vạch và tốc độ. Biển báo nhiều khi bị che khuất. Mình năm nay QL14 nhưng qua Măng đen và xuống Quảng ngãi đi tiếp chứ không đi Lò xo như mọi nắm.
4. Đường HCM nên đi 2 xe trở lên vì đường rất vắng. Hạn chế chạy đêm vì đèo dốc quanh co và nhiều sương mù, mang theo đồ ăn dự phòng nếu lỡ bữa thì ăn tạm. Đường HCM nói chung không khó chạy vì đường đổ beton thông suốt, chú ý trời mưa dễ có sạt lở.

Chúc bác có chuyến đi vui vẻ và an toàn.
Ước ! Cho em đu theo với bác ơi

Hạng B2
28/5/16
387
451
63
43
Cứ độc lập từ A-Z, cái gì cũng chia 2 rõ nét, Con chung đứa nào bắt đứa đó nuôi ( Còn ko có Support, Là Deal từ trước với Nó!). Tố với Anh chắc là ko kịp!
Đơn giản, Mình phải có khả năng thực tế để đi bất cứ lúc nào ( Nửa đêm đi cũng được), đi bất cứ đâu mà....vẫn sống khỏe mà chắc là Sống better!
Bọn ít học, ít va chạm, nông dân, trẻ và khỏe, qua được Mỹ vài năm thì luôn và ngay quên và cố tình khoe khoang.
Cũng vậy, Bọn qua trước tầm 5-10 năm thì ra vẻ, TA vài câu mà lúc nào cũng sổ, đặc biệt Bọn Nó lại tỏ vẻ coi thường mấy Người qua sau mà ko biết nếu so về kiến thức, 1 thằng suốt ngày ăn chơi ở VN, làm ruộng chết Mẹ, học chưa tới lớp 9, qua Mỹ nhờ BL thì chả thể so với 1 Người có ăn học Ks, Bs ở VN mà qua sau vài năm.
Đó là thực tế!
Mình có chừng 10-15 đứa Bạn học chung TH 1 lớp chuyên danh giá ở SG thời 80, Chúng Nó qua Mỹ nhờ HO, vượt biên, giả con lai các kiểu...
Qua Mỹ sau chúng Nó...Qua giao tiếp thấy rõ Chúng Nó khinh Mình bởi Mình làm Worker trong khi Chúng Nó toàn Ks, Bs ở Mỹ.
Chỉ 1 lần và ko có lần 2, Mình post thẳng trên Group: " Học Ks ở Mỹ thì có cmg khó! Nhớ lại xem thời còn học ở VN, khi Tôi đi thi toàn quốc thì mấy Bạn xếp hạng mấy trong 30 đứa vậy?" Con Mẹ chúng Nó, đến cái thằng đội sổ 30 cũng làm ks Boeing ở Seatle!
Đó là Bạch Đạo, còn nói về Hắc Đạo thì đây chơi từ A-Z. Bọn Nó còn non và xanh lắm, mấy thằng VK đấy!
ĐẤY, phải mạnh mẽ thế chứ lị. Kệ mợ bọn có tiền nhưng nhân cách lại rách đi bác nhỉ. Mình sống đời mình mà, vui đi mà sống. Hehe

• Like
Reactions: Tuấn Cali
Hạng D
20/4/06
1.415
1.189
113
Đó là thực tế!
Đang nói sợ vợ mà
Bạn tôi vk thằng nào cũng sợ vợ. Nó mà không đồng ý thì ko dám bước ra đường. Bọn ở đây đã đành, bọn về vn toàn CEO cho công ty lớn vẫn sợ vợ : Chán.
Còn vk mà khinh người thì mình chưa gặp , chắc nó nhìn mình nó ko dám khinh