Hạng B1
15/11/06
96
0
0
Chào các bác ,
Mình đã quyết dịnh cưới em Jolie rồi , nhưng còn băn khoăn chưa nắm rõ các chế độ bảo hành ra sao . Các bác cho em út hỏi vài điều nhé :
1- Bảo hành 3 năm hoặc 100000 km là bảo hành những gì : máy , linh kiện của máy , linh kiện bên ngoài , bên trong ... nếu linh kiện máy móc bị gảy , bể , cháy , nổ thì có được thay thế miễn phí hay không hay tới lúc đó thì hãng lại đổ thừa do người sử dụng không đúng cách . Chứ bên lĩnh vực vi tính mình đang kinh doanh thì tùy hãng , có hãng bảo hành rất tốt , gảy bể cháy nổ vẫn đổi mới ngay tắp lự , có hãng thì từ chối bảo hành , những hãng nào bảo hành lôm côm là khi tới chào hàng là mình đuổi thẳng sale ra khỏi cửa hàng mình liền hoặc giam công nợ của tụi nó lại .
2- Các bác nào đã rơi vào tình trạng phải đem xe bảo hành xin vui lòng phổ biến cho anh em biết kinh nghiệm khi đi bảo hành để đảm bảo quyền lợi của ae . Không biết khi bảo hành thì có được thay thế đồ mới hay bị thay đồ củ sử dụng rồi miễn sao là xe hoạt động được thôi !!!
Cám ơn các bác trước .

Hạng B2
20/11/06
252
5
18
bến xe dù
RE: Chế độ bảo hành của Mit ra sao ?

bác lính mới cưới em hết bao nhiu vây bac ?

Tập Lái
22/7/06
22
0
0
www.otosaigon.com

theo e được biết thì chế độ bảo hành của Mit là 50.000 km hoặc 2 năm tuỳ điều kiện nào đến trước thôi chứ

Tập Lái
2/6/07
8
0
0

Bác themanincage đã đọc chế độ bảo hành trong quyển sổ màu xanh chưa????

Hạng B2
28/12/05
220
2
18
Hà Nội Việt Nam

Trích đoạn: catrang7557

theo e được biết thì chế độ bảo hành của Mit là 50.000 km hoặc 2 năm tuỳ điều kiện nào đến trước thôi chứ

Nó lên 100000 km và 3 năm rồi bác ợ, trong quyển sổ xanh hướng dẫn sử dụng con gala nahf e nó bảo thế ;)

Hạng B2
20/6/07
156
0
0

Đa số bây giờ các hãng xe đều BH 3 năm hoặc 100,000km rùi

Hạng D
2/4/04
1.520
5.523
113
saigon, Vietnam

hehe bảo hành tất cả những thứ không chuyển động, còn những chi tiết có chuyển động --> hao mòn --> không bảo hành :D j/k:D.