Hạng D
23/3/05
2.198
285
83
Hôm trước có bác hỏi thăm em về chế độ số thể thao của Cà Rem, hôm nay vừa về nhà em đã lôi ra test thử ngay. Số 1/2 thì có thể vào ngay được, số 3 phải lên >20km/h mới chuyển được, còn số 4 thì phải đạp tới 50km/h nó mới chuyển các bác ạ. Như vậy tình hình là trong thành phố hộp số tự động cũng chỉ chuyển đến số 3 được thôi... hèn gì hao xăng [8D] - à mà nói xăng mới nhớ, để mai em đi đổ lại đầy bình rồi tính thử xem mấy hôm nay chạy hao tốn thế nào nhé! Mai em sẽ báo cáo các bác tiếp

Hạng D
29/9/06
1.278
7
38
www.otosaigon.com
RE: Chế độ số thể thao +/- của Cà Rem

Để tết này về em test thử lại xem sao. Mà bác Nam ra HN hứa hú em đi cafe mà không thấy đâu. Chán bác quá, ra ngoài ni không chịu gặp anh em một tí nào cả.....:(

Hạng C
9/11/06
575
1
18

chào các bác
lâu quá rồi không lên tham gia cùng các bác, về chế độ sport mode thì em có kinh nghiệm thế này, xe xăng thì em không biết chứ xe em diesel thì trong thành phố hầu như toàn chạy số 2 thôi, cụ thể là dư lày
số 1 : 0-20kmh
2 : 20-40
3 : 40-70
4 : chỗ còn lại
em cũng toàn chạy sport mode thôi, tại em thấy để auto nó đi không đc ngọt ngào, rất hay về số 1

Hạng D
28/5/07
3.615
319
83
48
HCM

Trích đoạn: leducthang

chào các bác
lâu quá rồi không lên tham gia cùng các bác, về chế độ sport mode thì em có kinh nghiệm thế này, xe xăng thì em không biết chứ xe em diesel thì trong thành phố hầu như toàn chạy số 2 thôi, cụ thể là dư lày
em cũng toàn chạy sport mode thôi, tại em thấy để auto nó đi không đc ngọt ngào, rất hay về số 1

Vậy nếu bác ép E nó từ số 1 lên số 2 trong khoảng 10Km/h có được không bác? Vậy có thể số auto xăng khác số auto dầu hả các bác ?

Hạng B2
29/11/07
178
0
0

Vậy thì đi xe số sàn nó có vẻ thể thao hơn các bác nhể

Hạng B1
14/9/07
82
1
0
44

chào các bác

Dưng mà làm thế nào để cần số nó chỉ tại vị ở dấu + hoặc dấu - hả bác, em đã thử rồi nhưng mà toàn phải giữ nếu không nó lại tự nhảy về D! Bác giúp em với em đã đọc hướng dẫn roài nhưng chẳng thấy:mad:
:mad::mad:

Hạng C
9/11/06
575
1
18

sorry các bác em quên mất vụ ép số, về lý thuyết thì đó là tốc độ có thể chuyển số, nhưng những lúc cần vượt thì bác vẫn có thể ép số, theo em là không nên ép nhiều quá, trong khỏang 10kmh thì ok
Trích đoạn: tonngocnghia

chào các bác

Vậy nếu bác ép E nó từ số 1 lên số 2 trong khoảng 10Km/h có được không bác? Vậy có thể số auto xăng khác số auto dầu hả các bác ?

Hạng C
9/11/06
575
1
18

không có cách nào để cần số ở + hay - đc đâu bác, nó chỉ gạt sang chế độ Sport mode(tức là nằm giữa + và -), khi cần tăng hay giảm số thì bác thao tác + hay - tương ứng, chú ý là xe có thể tự giảm số,và ng điều khiển không thể tăng số khi chưa đủ vận tốc như em đã nêu
Trích đoạn: Pajero X

chào các bác

Dưng mà làm thế nào để cần số nó chỉ tại vị ở dấu + hoặc dấu - hả bác, em đã thử rồi nhưng mà toàn phải giữ nếu không nó lại tự nhảy về D! Bác giúp em với em đã đọc hướng dẫn roài nhưng chẳng thấy:mad:
:mad::mad:

Hạng D
29/11/07
2.902
28
38
58

Em thấy ép số xuống thì vòng tua cở nào em nó cũng xuống, chứ ép số lên em nó hổng có chịu lên nếu vòng tua chưa phù hợp,phải vậy không các bác ui.