Hạng C
16/2/16
613
776
93
Quy luật đào thải của thị trường, PVI sẽ mất dần KH thôi nếu cứ làm ăn kiểu đó. Bác chủ thử gặp quản lý trao đổi xem đó là chính sách của PVI hay là do nhân viên tự chủ ý.

Tập Lái
21/12/16
32
7
8
Quy luật đào thải của thị trường, PVI sẽ mất dần KH thôi nếu cứ làm ăn kiểu đó. Bác chủ thử gặp quản lý trao đổi xem đó là chính sách của PVI hay là do nhân viên tự chủ ý.
Bên đó nói là do em không có hình ảnh hiện trường, ko có giấy xác nhận of công an nên bị phạt 30%, hết biết nói sao luôn, còn tính bắt e khai thành 2 vụ vì bị trầy 2 bên nữa !!!

Hạng D
24/7/12
4.193
13.264
113
Năm ngoái e cũng mua PVI nguyên năm không mần Bh vụ nào, năm nay báo giá tái tục cao hơn năm ngoái. E dẹp lun qua mua thử UIC

Tập Lái
21/12/16
32
7
8
Nếu em không nhầm cái này là do đại lý Kia thì phải, nó khuyến mại cái bảo hiểm loại gì thôi, mà thường người mua xe ban đầu đọc không kĩ hợp đồng và các điều khoản BH. Chứ em mua BH PVI full mấy năm rồi cho 2 con xe có thấy BH làm khó khăn gì đâu, đưa xe vào kí, lấy xe kí thêm cái nữa rồi về.
Em giải thích nói chuyện tình cảm này kia mà bên đó ko chịu, thậm chí đưa tiền cafe cũng ko nhận, em bực nhất là lúc ký tờ khai bên đó ko hề nhắc tới việc bị chế tài 30%, nói kiểu anh yên tâm, e làm đúng trách nhiệm vv, cuối cùng hôm sau bên hãng điện về báo e bị chế tài 30% hỏi có đồng ý sửa ko mà ko phải là người của bên PVI gọi nữa, cảm giác như bị lừa vậy ! Bực lắm bác !

Tập Lái
21/12/16
32
7
8
E hỏi rồi mà nó cứ viện lý do ko có hình ảnh hiện trường, ko có giấy of công an nên bị phạt ! Mợ nó muốn làm khó nhau mà !

• Like
Reactions: fiatbinhchanh
3/11/16
63
7
8
em cũng bên kia Bình Triệu nè a :3dhungio2::3dhungio2::3dhungio2:
nhưng bên PVI có nói rõ lý do sao bị chế tài không bác ?
thường thì là không báo bảo hiểm khi xảy ra tai nạn , rời khỏi hiện trường... các kiểu , bác nên hỏi rõ lý do để khỏi tức ạ !

Hạng D
11/8/09
2.853
177
63
Em giải thích nói chuyện tình cảm này kia mà bên đó ko chịu, thậm chí đưa tiền cafe cũng ko nhận, em bực nhất là lúc ký tờ khai bên đó ko hề nhắc tới việc bị chế tài 30%, nói kiểu anh yên tâm, e làm đúng trách nhiệm vv, cuối cùng hôm sau bên hãng điện về báo e bị chế tài 30% hỏi có đồng ý sửa ko mà ko phải là người của bên PVI gọi nữa, cảm giác như bị lừa vậy ! Bực lắm bác !
Mình có hỏi 1 sếp bên đó thì trả lời rằng " Do cản xe bác chưa bị tổn thất 70% nên khi thay mới phải bị chế tài 30%. Và bác đã ký các giấy tờ BH nên họ không sai gì ở đây cả.

Mình hoàn toàn khách quan không liên quan gì vụ này nhé...

Hạng C
6/6/16
654
873
93
Em cũng bị PVI vụ chế tài này.

- Lần 1 bị chế tài 20% do: 10% không báo ngay khi bị tai nạn (thường bảo hiểm khác kiu mình gom gom lại nhiều rồi hãy báo) + 10% không có biên bản của công an (tui cãi vụ này quá trời, không có thằng công an nào rảnh đến mức xe quẹt hàng rào nhà mà cũng đến lập biên bản hiện trường). Rất bực mình nhưng nhịn!

- Lần 2 được chế tài 0% do: lần này có kinh nghiệm, xe bị quẹt lúc sáng nhưng 11h30 đêm tui mới gọi báo kiu Trưởng Phụ trách bộ phận PVI bảo nhân viên đến hiện trường (phải gỡ lại chứ, hihi). Thế là nó nhẹ giọng "Anh có báo em là được rồi, nhưng anh nhớ xin cái biên bản bên công an giúp em". Tui OK liền. Bữa sau ra nhờ thằng bạn làm Trưởng công an phường (lựa phường cách trụ sở PVI 35km) ký cái giấy mời Đại diện PVI lên làm việc 3 bên . Vài bữa PVI alo tui nói anh lên hãng làm đi khỏi biên bản. Lần này không bị chế tài.

- Lần 3 tự giác chế tài 10% do: sau lần 2 tui thương lượng mặc định cứ chế tài tui 10% đi (dù sao cũng đã lời do bào hiểm tặng và chi phí va quẹt cũng nhiều) nhưng bị tai nạn tui không báo liền cũng không có giấy xác nhận công an đâu. Ben PVI chịu liền. Hehehe... Nếu không tui làm lại như lần 2 nữa.

Các bác PVI có xem cũng đừng giận tui. Các bác quần tui thì tui quần lại thôi!!

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: bimac261
Tập Lái
21/12/16
32
7
8
Mình có hỏi 1 sếp bên đó thì trả lời rằng " Do cản xe bác chưa bị tổn thất 70% nên khi thay mới phải bị chế tài 30%. Và bác đã ký các giấy tờ BH nên họ không sai gì ở đây cả.

Mình hoàn toàn khách quan không liên quan gì vụ này nhé...
Lúc làm hồ sơ ông Văn PVI Gò Vấp ko có nói tới trường hợp chế tài này đâu bác, ko nói gì luôn, cứ kêu e ký vào, thì e cứ nghĩ là mất 1tr tiền miễn thường là xong. Biết nó thêm vụ chế tài thì e đâu ký làm gì ! Xe e bị rách với mất 1 miếng ở cảng trước thì phải thay chứ sao mà sửa đc, rõ ràng là PVI muốn làm tiền nhau mà !