Tập Lái
21/12/16
32
7
8
Em cũng bị PVI vụ chế tài này.

- Lần 1 bị chế tài 20% do: 10% không báo ngay khi bị tai nạn (thường bảo hiểm khác kiu mình gom gom lại nhiều rồi hãy báo) + 10% không có biên bản của công an (tui cãi vụ này quá trời, không có thằng công an nào rảnh đến mức xe quẹt hàng rào nhà mà cũng đến lập biên bản hiện trường). Rất bực mình nhưng nhịn!

- Lần 2 được chế tài 0% do: lần này có kinh nghiệm, xe bị quẹt lúc sáng nhưng 11h30 đêm tui mới gọi báo kiu Trưởng Phụ trách bộ phận PVI bảo nhân viên đến hiện trường (phải gỡ lại chứ, hihi). Thế là nó nhẹ giọng "Anh có báo em là được rồi, nhưng anh nhớ xin cái biên bản bên công an giúp em". Tui OK liền. Bữa sau ra nhờ thằng bạn làm Trưởng công an phường (lựa phường cách trụ sở PVI 35km) ký cái giấy mời Đại diện PVI lên làm việc 3 bên . Vài bữa PVI alo tui nói anh lên hãng làm đi khỏi biên bản. Lần này không bị chế tài.

- Lần 3 tự giác chế tài 10% do: sau lần 2 tui thương lượng mặc định cứ chế tài tui 10% đi (dù sao cũng đã lời do bào hiểm tặng và chi phí va quẹt cũng nhiều) nhưng bị tai nạn tui không báo liền cũng không có giấy xác nhận công an đâu. Ben PVI chịu liền. Hehehe... Nếu không tui làm lại như lần 2 nữa.

Các bác PVI có xem cũng đừng giận tui. Các bác quần tui thì tui quần lại thôi!!
Có dịp e cũng làm thử như bác xem sao !

Tập Lái
21/12/16
32
7
8
em cũng bên kia Bình Triệu nè a :3dhungio2::3dhungio2::3dhungio2:
nhưng bên PVI có nói rõ lý do sao bị chế tài không bác ?
thường thì là không báo bảo hiểm khi xảy ra tai nạn , rời khỏi hiện trường... các kiểu , bác nên hỏi rõ lý do để khỏi tức ạ !
Mấy ông bảo hiểm thì lúc nào cũng nói a cứ để nhiều nhiều rồi làm 1 lần, xong tới lúc làm thì vặn vẹo đủ kiểu, nói là ko báo bên BH, không có biên bản CA, chạy xe tự mình quẹt thì làm gì có biên bản. Tốt nhất là ko nên mua của PVI, có đc tặng thì cũng nên quy thành tiền để mà mua của cty khác !

Hạng D
11/8/09
2.853
177
63
Lúc làm hồ sơ ông Văn PVI Gò Vấp ko có nói tới trường hợp chế tài này đâu bác, ko nói gì luôn, cứ kêu e ký vào, thì e cứ nghĩ là mất 1tr tiền miễn thường là xong. Biết nó thêm vụ chế tài thì e đâu ký làm gì ! Xe e bị rách với mất 1 miếng ở cảng trước thì phải thay chứ sao mà sửa đc, rõ ràng là PVI muốn làm tiền nhau mà !
Mình đã từng rơi vào tình huống như bác nên mình hiểu. Và bản thân mình cũng thấy nhân sự còn non của các chi nhánh của Thaco. Do nó phát triển nhanh quá thôi. Hy vọng nó sớm ổn định. Chúc bác vui vẻ và quên chuyện này.
:3dcuoi:

Hạng C
1/5/13
796
612
93
TpHCM
Bác chủ sai oy...chửi thằng Trường Hải xỏ lá đi hem..nó đàm phán loại hình này để giảm phí bảo hiểm đó...vì là khách hàng lớn nên pvi mới bán loại này...loại này chỉ 6 triệu/năm thui nhưng nó làm mình nghĩ là full cho thấy nó tặng nhìu

Hạng B2
17/5/15
147
261
63
Bác chủ sai oy...chửi thằng Trường Hải xỏ lá đi hem..nó đàm phán loại hình này để giảm phí bảo hiểm đó...vì là khách hàng lớn nên pvi mới bán loại này...loại này chỉ 6 triệu/năm thui nhưng nó làm mình nghĩ là full cho thấy nó tặng nhìu
Trong mối quan hệ xã hội bình thường thì chẳng bao giờ ai cho không người khác cái gì cả, hầu như tất cả chỉ là chiêu trò để dụ người khác. Mình luôn nhớ câu "Tử tế qúa phải nghi ngờ" trước những người có mối quan hệ bình thường với mình tự nhiên qúa tử tế, hào phóng với mình.
Lý do suy từ cá nhân mình ra: Những lợi lộc riêng mình đang có thì mình luôn cố giữ kín để hưởng trọn chứ đừng nói đến việc hô hào vui vẽ chia sẽ lợi lộc cho mọi người.

Hạng C
1/5/13
796
612
93
TpHCM
Trong mối quan hệ xã hội bình thường thì chẳng bao giờ ai cho không người khác cái gì cả, hầu như tất cả chỉ là chiêu trò để dụ người khác. Mình luôn nhớ câu "Tử tế qúa phải nghi ngờ" trước những người có mối quan hệ bình thường với mình tự nhiên qúa tử tế, hào phóng với mình.
Lý do suy từ cá nhân mình ra: Những lợi lộc riêng mình đang có thì mình luôn cố giữ kín để hưởng trọn chứ đừng nói đến việc hô hào vui vẽ chia sẽ lợi lộc cho mọi người.
Bị tự kỷ hả bác?mơ hồ wa...nâng quan điểm wa nó phức tạp

Hạng B2
17/5/15
147
261
63
Bị tự kỷ hả bác?mơ hồ wa...nâng quan điểm wa nó phức tạp
Ý mình nói của cho không thì phải thế bác ạ. Nếu bác chủ được khuyến mãi bảo hiểm khi mua xe, nay bị chế tài 30% thì đành chịu thôi.