Nếu lựa chọn giữa hai mẫu xe này, các bác sẽ chọn?

• Honda CR-V

Bình chọn: 32 55,2%
  • Brilliance V7

Bình chọn: 26 44,8%

• Total voters
    58
Hạng D
22/1/19
4.015
6.574
113
Không liên quan đến bài so sánh nhưng giá bán như con V7 thì thôi để thêm ít chục vô mua Outlander base đi cho nó lành, chi phí nuôi, ăn uống xăng chắc cũng rẻ hơn. Sao cứ phải ham khung gầm, động cơ BMW, hộp số DCT chi rồi mệt người. Đi xe mà cứ phải lo ngay ngáy. Một ngày nọ, chạy về tỉnh lẻ chơi và nó hư một cái gì đó mà không có đại lý, gara không có đồ thay thì thấy cái cảnh ... Lăn bánh cũng gần 900tr chứ có ít đâu.
Phân khúc này, ít tiền chọn Outlander, nhiều tiền thì CRV là an tâm.
Ô tô Tàu khác xe máy Tàu ngày xưa, tuy là rẻ hơn thật đấy, nhưng vẫn là một món tiền lớn. Và các nhà nhập khẩu, phân phối xe vẫn chưa tạo ra được một hệ sinh thái cơ bản cho nó, nên chưa chơi ở thị trường VN được.

Hạng D
31/3/14
1.355
1.009
113
Dĩ nhiên là phải chọn Brilliance V7 rồi. Xe Trung Quốc là số một thế giới!!!

Hạng F
8/7/16
5.118
10.706
113
Nếu mua Brilliance V7 thì mua thêm mớ khẩu trang chống covid của tàu xuất sang châu Âu nữa là hợp lí.

Hạng B1
26/6/17
78
60
18
Bài quảng cáo mà k có gắn mác QC nhỉ. so sánh khập khiễng lộ liễu vậy cũng dc?

Hạng D
21/3/16
1.012
665
113
80% bộ kit xét nghiệm virus VH do tàu sản xuất cho kết quả trật. Thì biết đồ tàu nó tào lao cỡ nào rồi. Xe hơi tau đang chạy rớt mịa nó cái bánh trước hoặc rơi bullong siết volan thì không biết thế nào

Diamond Hand
28/7/09
1.592
15.953
133
Con Brilliance nếu làm bài marketing tốt thì bán được chứ ko vừa. Vì dù gì nó cũng có xuất xứ rõ ràng,....
vd :
1. Sale gợi ý khách có thể tặng bộ logo full BMW theo xe (ráng mà đặt trước đi). Dù gì nó cũng có logo BMW khi mở nắp capo. :D

2. Cứ lái sao cuối cùng về BMW mà Magna như Vinfast nhưng giá rẻ hơn.

3. Lái thử ổn thì showroom nên mạnh dạng kiếm con xe tương đương để khách thử. Vd 1 con X3 đời trước tầm 2012-2015 để khách thấy nó na ná BMW. Cái này mình ko chắc có giống ko nhưng kiếm con BMW đời sâu cho nó "rệu rã", khách dễ so sánh.

p/s :
Mình chém chơi cho các bác cố bán hàng mà ủng hộ OS. Có vẻ quảng cáo bên OS cũng mạnh. :D

• Like
Reactions: icemain
Hạng D
25/10/10
4.518
3.575
113
Crv ngon hơn hẳn, cơ mà giá hơi chát
Còn xe Tàu thì thôi , còn này dạo này đang muốn xâm nhập VN nên quảng cáo ác liệt
Mặc dù cũng ngon nhưng thôi tránh bọn Tầu cho lành.
Giá này gia đình nhỏ thì lấy kona bàn full
Hoặc thích rộng thì cố outlander bàn base
CRV hơn được chỗ nào mà bác chém hơn hẳn thế bác???? Em thấy toàn thua sấp mặt. Chưa kể CRV đang dính khá nhiều lỗi. Ngoài cái logo hơn thì em chả thấy hơn được chỗ nào, bác khai trí em với

• Like
Reactions: saigonmct
Hạng D
25/10/10
4.518
3.575
113
1 em danh môn chính phái lại đem so với một tên tà ma ngoại đạo...
Xe tàu thì độ bền vật liệu kém thôi rồi, qua 1 mùa mưa thì sẽ có hiện tượng phụ tùng gỉ sét và rơi ra từ từ, có khi xe 4 bánh qua ổ gà còn lại 3
Bác cho em xem thực tế với, bác đã sở hữu chưa mà chém như đúng rồi vậy

Hạng D
25/10/10
4.518
3.575
113
Mà xe này bán ở đâu trong Sài Gòn nhỉ??? Hết cách ly em chạy ra test xe thử, thấy ngon quá, Các tính năng đều ăn đứt CRV, X-Trail, Outlander , Mazda 5 còn mấy thể loại Tucson hay SantaFE em xin bỏ qua vì không đáng nhắc đến.