Máy ghẻ toshiba của em (LS310) tự nhiên màn hình đen thui, không đọc được thông tin nữa (sau khi hiển thị dòng chữ toshiba leading ennovation). Đem gửi các bạn bện viện máy tính Việt ở NTL bình thạnh. Các bạn phán chết bios và chip bán cầu nam. charge em Us$ 70. vậy là mắc hay rẻ hả các bác? Chết chip này có ảnh hưởng gì không? (Để em có kế hoạch cho máy mới).

Hạng D
23/6/08
1.246
3.444
178
Giá sửa thì em ko rành. Nhưng nếu 70 USD thì đó là giá thay main nghen bác.

VIP CARD MEMBER
20/4/07
1.716
185
63
Đúng vậy, trình độ kỹ thuật của mình lẫn  ngoại thì không bao giờ sửa nổi mấy con chip trên main đâu. Chẳng qua là có 1 cái main khác thì lắp vô tính tiền vậy thôi.

Hạng B1
25/12/10
56
0
0
Nay có nhiều hàng đẹp lắm, bác mua cái mới mà xài, sửa đi sửa lại mệt lắm. Máy của em lần đầu ngu quá, mang ra nó bảo là hư chip nguồn, mình bảo nó thay chip nguồn, đến lúc mang về nhà thấy tem đang còn nguyên mới biết là tụi nó cài lại phần mềm thôi, mang ra bọn nó bảo hay để bây giờ làm lại như cũ rồi trả lại tiền, Mịa nó chứ

USS confirmed
Hạng C
28/7/10
840
4
18
44
Sài Gòn
Đời máy của bác để xử lý văn phòng, xem phim nghe nhạc, chat chít...Nói chung những ứng dụng không đòi hỏi đồ họ nhiều thì xài tốt có gì đâu.
Thường những pan này ktra rồi mới biết rõ tình trạng hư hỏng >>>giá chính xác
Theo bác nói rất có thể máy bị hỏng chip VGA (nếu máy chưa bị vọc nhiều) chỗ mình đóng lại con chip VGA khoảng 1tr thôi. Đóng lại con mới thì xài cũng được lâu đó bác
Nếu giá 70 usd thì k phải giá thay main mainboard đâU bác.

4B LƯƠNG HỮU KHÁNH, PNL, Q1  --=
 UY TÍN - CHẤT LƯỢNG
 =--

Last edited by a moderator: