Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113
Tai nạn nằm một đống, xe qua lại chỉ biết nhìn...

Hạng F
8/12/09
6.044
1.066
113
66
Sài Gòn
Cho họ số DD của SOS mọi việc sẽ nhanh được giải quyết.:=)))

2say nói:
Kính chào các bác. Một ngày đẹp Trời, các bác lái xe đời mới, hoà cùng dòng xe, nườm nượp ngược xuôi trên đường quốc lộ, tinh thần phấn chấn vui vẻ, bất chợt các bác nhìn thấy một chiếc ô-tô tàng tàng nằm cạnh đường và bác lái xe lớn tuổi, còm còm, cố gắng giơ cao tấm bìa, ghi dòng chữ: “<span style=""color: #ff0000;"">chết máy, hết xăng, còn ít tiền, cần giúp đỡ. Xin cảm ơn</span>”.
Em muốn hỏi, các bác sẽ làm gì khi gặp cảnh này ạ.
Em cảm ơn các bác.
2say.

Hạng D
21/6/12
4.511
3.079
113
wusnat nói:
Cho họ số DD của SOS mọi việc sẽ nhanh được giải quyết.:=)))

2say nói:
Kính chào các bác. Một ngày đẹp Trời, các bác lái xe đời mới, hoà cùng dòng xe, nườm nượp ngược xuôi trên đường quốc lộ, tinh thần phấn chấn vui vẻ, bất chợt các bác nhìn thấy một chiếc ô-tô tàng tàng nằm cạnh đường và bác lái xe lớn tuổi, còm còm, cố gắng giơ cao tấm bìa, ghi dòng chữ: “<span style=""color: #ff0000;"">chết máy, hết xăng, còn ít tiền, cần giúp đỡ. Xin cảm ơn</span>”.
Em muốn hỏi, các bác sẽ làm gì khi gặp cảnh này ạ.
Em cảm ơn các bác.
2say.
tự bác nghĩ ra tình huống này hay có thật trên đường vậy bác chủ? nếu thật thì show cái bảng số lên để a chị e còn biết mà né nữa bác ơi.

Theo bác Ha sonata: cần xem lại chất lượng cái bảng?!
Theo nội dung: "một ngày đẹp trời..." thì nếu xét thấy bảng khả nghi thì... né. Nếu thấy bảng có dấu hiệu thành thật thì ghé lại xem tình hình như thế nào rồi tùy khả năng của mình thôi!
Phương án hay nhất theo em: Hỗ trợ gọi garage gần đó (nếu biết - có thể nhờ S.O.Ser tra giúp tìm garage) tới kéo xe về sửa còn chủ xe thì đi xe ôm, xe buýt, xe đò... về nhà lấy tiền đến trả cho garage!

Hạng D
9/6/12
1.846
1.051
113
nếu là ông già lớn tuổi thì mình sẽ dừng xe, vác theo cây côn đến gần ông già và hỏi thăm giúp đỡ. Còn nếu đó là 1 em gái dá chà bú thì mình sẽ đạp ga vọt lẹ bỏ lại mọi vương vấn sau lưng.