Hạng F
13/9/07
7.049
48.480
113
Sao bác Xe0m này qua mô tả thấy giống bác em gặp hôm bữa bên Chevy Saigon và chở bác đi thử xe Cap của em vậy ta ^^

Hạng B2
10/11/10
136
2
18
38
Xe0m nói:
Giá tầm 460-475tr bao luôn giấy tờ và ra biển.

Hôm nay chạy lên dốc tại Toà nhà 33 tầng bị tắt máy. Đạp thắng và côn hết cỡ vẫn bị trôi xuóng dốc. Phải để thắng tay mới dừng lại được. Sau đó nhấn ga, nhả nhẹ chân côn vẫn bị trôi xuống dốc. Em này máy 1.5 nhưng yếu quá.

Kinh nghiệm thấy cứ lên dốc tại các trung tâm TM nên để số 1 mà chạy.

Ngoài ra, khi bị sự cố, cảm giác vào số khong được ngọt lắm. Các bác chuyên gia cho biết ý kiến nhé
Đúng rồi, khi tắt máy thì thắng ko ăn là chuyện đương nhiên rùi, hơn nữa khi lên dốc để số 1 lên là chuẩn nhất! bác chạy chưa đúng nên chê nó yếu chứ em thấy xe em đi phà phà, giữa dốc e thắng lại và chạy lên cái một (dốc TT TM) đàng hoàng nhá

Tập Lái
8/11/12
38
0
0
đinh tặc
duy_nguyen_86 nói:
Xe0m nói:
Giá tầm 460-475tr bao luôn giấy tờ và ra biển.

Hôm nay chạy lên dốc tại Toà nhà 33 tầng bị tắt máy. Đạp thắng và côn hết cỡ vẫn bị trôi xuóng dốc. Phải để thắng tay mới dừng lại được. Sau đó nhấn ga, nhả nhẹ chân côn vẫn bị trôi xuống dốc. Em này máy 1.5 nhưng yếu quá.

Kinh nghiệm thấy cứ lên dốc tại các trung tâm TM nên để số 1 mà chạy.

Ngoài ra, khi bị sự cố, cảm giác vào số khong được ngọt lắm. Các bác chuyên gia cho biết ý kiến nhé
Đúng rồi, khi tắt máy thì thắng ko ăn là chuyện đương nhiên rùi, hơn nữa khi lên dốc để số 1 lên là chuẩn nhất! bác chạy chưa đúng nên chê nó yếu chứ em thấy xe em đi phà phà, giữa dốc e thắng lại và chạy lên cái một (dốc TT TM) đàng hoàng nhá
Tắt máy bơm trợ lực lái, thắng nghỉ, muốn hết trôi phải thả côn ra chứ, kế đó mới kéo thắng tay, sai quy trình đổ tại xe, haizzzzz!!!!

Hạng B2
9/10/12
115
14
18
Vậy trường hợp dốc đứng như trung tâm thương mại thì quy trình chuẩn sẽ như thế nào khi xe bị tắt máy giữa dốc vậy các chuyên gia?

Hạng B2
31/7/12
290
7
18
Xe0m nói:
Vậy trường hợp dốc đứng như trung tâm thương mại thì quy trình chuẩn sẽ như thế nào khi xe bị tắt máy giữa dốc vậy các chuyên gia?
Bật đèn khẩn cấp, de từ từ xuống hết dốc lấy trớn đề pa lại :)

Hạng F
8/4/09
5.641
416
83
51
đâu nhỉ?
Xe0m nói:
Bác bomva nói rồi đấy thôi, bác hỏi mà seo em nghe có hơi hướng tự ái vậy nhỉ?

Hạng F
15/11/10
9.321
2.961
113
50
@kỹ thuật viên GM: Xe em khi chuyển số de thì camera lúc hiện màn hình, lúc không hiện. Nếu màn hình hiện lên thì đèn de sáng & ngược lại. Theo chuyên viên tư vấn thì không hư camera vì camera lấy nguồn từ đèn de. Vậy có thể cảm biến de của xe có vấn đề. Vậy cho em hỏi:
1. Cảm biến de nằm ở đâu (xe em là gentra SX 2007)???
2. Khắc phục như thế nào??
3. Nếu thay mới thì tốn thời gian bao lâu & rổ rá bao nhiêu???
Thanks.

Hạng B1
26/11/12
88
0
0
53
Poorguy nói:
@kỹ thuật viên GM: Xe em khi chuyển số de thì camera lúc hiện màn hình, lúc không hiện. Nếu màn hình hiện lên thì đèn de sáng & ngược lại. Theo chuyên viên tư vấn thì không hư camera vì camera lấy nguồn từ đèn de. Vậy có thể cảm biến de của xe có vấn đề. Vậy cho em hỏi:
1. Cảm biến de nằm ở đâu (xe em là gentra SX 2007)???
2. Khắc phục như thế nào??
3. Nếu thay mới thì tốn thời gian bao lâu & rổ rá bao nhiêu???
Thanks.
Lúc trước kia em có gặp 1 trường hợp là xe Hyundai Accent, sau khi lắp DVD + Camera de thì đèn pha trước + đèn hậu bên tài không hoạt động, và đèn chỉnh độ sáng tối của đồng hồ km không có tác dụng, lúc đó là em đang đi giao xe ở Vũng tàu, khi đó em có tới Toy của Vũng Tàu kiểm tra, thì sau 1 hồi ngâm cứu kiểm tra thì nói phải mở ra hết kiểm tra đường điện, nhưng em không đồng ý và sau này khi về lại Hãng Hyundai kiểm tra thì mới biết nguyên nhân chính là cái DVD, khi lắp DVD thợ lắp không đúng nên mới bị vậy.
sau đó 30p là giải quyết xong liền, còn của bác nếu lúc trước có lên bình thường mà giờ lạ bị vậy em nghĩ là do lâu ngày các jack cấm bị oxy hóa nên không ăn điện, hoặc DVD tới tuổi về hưu rồi.
cái nhận định này của em hok biết có đúng hok vì nói chung em là mợ nên cũng có đôi ít hạn chế về kỹ thuật.

Last edited by a moderator:
Hạng F
15/11/10
9.321
2.961
113
50
Thêm một nguyên nhân nữa. Để em mang qua E gara xem còn cao thủ nào nữa không??? Thanks Thien Thien