Hạng B1
22/8/14
88
84
18
35
Gò Vấp, TPHCM
Xe mình ltz cũng bị tình tình trạng vậy, vào GM Biên Hoa kêu thay lọc xăng xong đi được vài hôm bị lại chán ghê, có bác nào khắc phục hoàn toàn chưa cho mình xin kinh nghiệm ạ.
Chưa hết, khi đi tốc độ chậm mở máy lạnh A/C có tiếng hú vọng vào rất khó chịu, không biết có ai gặp lỗi này không ạ?
Mình đã xử lý dứt điểm rồi, vấn đề xăng tốt hay ko là ok. Xăng 95 có cây tốt cây ko, đổ cây nào tốt là ok ko bị, nếu đổ cây ko tốt là bị lại. Spark này có tỉ số nén cao nên nhạy cảm xăng thôi Bác à. Cố gắng đổ xăng tốt là ok.

Hạng B2
22/7/11
159
55
28
Mình đã xử lý dứt điểm rồi, vấn đề xăng tốt hay ko là ok. Xăng 95 có cây tốt cây ko, đổ cây nào tốt là ok ko bị, nếu đổ cây ko tốt là bị lại. Spark này có tỉ số nén cao nên nhạy cảm xăng thôi Bác à. Cố gắng đổ xăng tốt là ok.
Chú ý khi thay nhớt nên ở vạch giữa min va max nếu đổ đến mức max sẽ rock máy

• Like
Reactions: huuthanh32
Tập Lái
16/2/17
2
1
3
37
Thanks bác.
Mỗi lần thay nhớt thì nên thay luôn lọc chứ đừng nghe bọn hãng nói 2 lần nhớt mới thay 1 lần lọc là ko đúng. Spark LTZ hay LT,LS máy 1.0 thì 3.2 lít nhớt cùng lọc nhớt là máy sẽ nhẹ. Còn tiếng hú là bình thường thôi,ko vấn đề gì. Bác vào facebook spark2friends có nhiều hướng dẫn nhé

• Like
Reactions: huuthanh32
Hạng D
12/9/14
1.744
969
113
43
Mình đổ E5 chạy rất tốt bác

Hạng B2
22/8/16
145
56
28
Xe mình ltz cũng bị tình tình trạng vậy, vào GM Biên Hoa kêu thay lọc xăng xong đi được vài hôm bị lại chán ghê, có bác nào khắc phục hoàn toàn chưa cho mình xin kinh nghiệm ạ.
Chưa hết, khi đi tốc độ chậm mở máy lạnh A/C có tiếng hú vọng vào rất khó chịu, không biết có ai gặp lỗi này không ạ?

Từ ngày thay A95 giờ hết hoàn toàn. Đi châm nghe tiếng hú là do quạt dàn nóng. Chịu thôi. Mở gió cấp nhỏ xuống.

Hạng B2
22/8/16
145
56
28
Hồi trước nghe cóc cóc, lên đây xem thấy nhiều cha phán mà run, cã đêm không ngủ được, sáng lên hảng bh sớm.
em trên đó cam kết thay xăng là hết, mà Thiệt, thay là hết ngay. Từ đó giờ sd a95 không thấy bị lại lần nào. Thỉnh thoảng đi đèo hay vắng, nhớ lại, hay hạ kính xuống để kiểm tra nửa chứ. Kaka....

mà A95 nên đổ petro nhé, cho chắc.

p/s hôm bửa xe chở 5 người, thêm đứa con 5 tuổi mà bang lên đèo song pha trên đơn dương ngon ơ. Lên đỉnh đèo dòm xuống mà hết hồn ( tắt máy lạnh mà chạy nhé, trên đó lạnh lắm :<>)

Hạng D
4/7/09
4.238
7.233
113
Sài Gòn
Hồi trước nghe cóc cóc, lên đây xem thấy nhiều cha phán mà run, cã đêm không ngủ được, sáng lên hảng bh sớm.
em trên đó cam kết thay xăng là hết, mà Thiệt, thay là hết ngay. Từ đó giờ sd a95 không thấy bị lại lần nào. Thỉnh thoảng đi đèo hay vắng, nhớ lại, hay hạ kính xuống để kiểm tra nửa chứ. Kaka....

p/s hôm bửa xe chở 5 người, thêm đứa con 5 tuổi mà bang lên đèo song pha trên đơn dương ngon ơ. Lên đỉnh đèo dòm xuống mà hết hồn ( tắt máy lạnh mà chạy nhé, trên đó lạnh lắm :<>)
Xe bác dung tích máy bao nhiêu lít ạ ?

Hạng B2
30/5/15
208
165
43
TP. HCM
Xe mình bản LT 1.0. Mua thắng 4/2016.

xe 1000kg nên lên cao tốc chạy đầm. Chạy thử 120km/h mà không hề hấn gì. Kakka.

Tuy nhiên, ghét cái thắng trước hay xịt than đen của bố đĩa.

View attachment 630443
Thay phanh mới là hết, dùng bố gốm là ok...
Vấn đè róc róc thì 90% là do xăng... Nếu bác ko tin em chỉ bác đổ các cây xăng ở những địa chỉ này xem còn bị ko nhá...
1. Góc Paster và Võ Thị Sáu (98% theo đánh giá của em)
2. Góc Trương Định - Lý Chính Thắng (96 ~ 97%)
3. Cây xăng trong khu công nghiệp Tân Bình (96 ~ 97%)
4. Cây xăng góc bến xe Miền Đông (96 %)
5. Cây xăng mũi tàu Lái Thiêu (99 ~ 100%). Vs cây xăng này, nếu em đi ngang qua, dù chưa hết xăng cũng vào đổ đầy bình...
Hiện h e chỉ đổ xăng ở những cây xăng đó, gần hết xăng cũng cố lết đến những cây xăng đó.
Còn những cây xăng khác cũng của Petro ở Trần Hưng Đạo, nói thật - đổ xăng xong chạy muốn đập cái xe...

Hạng B2
30/5/15
208
165
43
TP. HCM

Spark thì cũng ko cần thiết phải dùng A95, dùng A92 hoặc E5 cũng ok, vấn đề là cây xăng uy tín thôi... Ko phải cứ Petro là Ok, bác cứ vào các Petro ở Trần Hưng Đạo thì bít thôi... Theo em, muốn đổ xăng chất lượng tốt, buổi sáng tầm 4, 5, 6h đi ngoài đường, thây cây xăng nào tập trung nhiều MAIL LINH, VINASUN thì cứ đến đó mà đổ, chất lượng ok hơn những chỗ khác nhiều lân.
Hẳn các cụ còn nhớ vụ xe chở xăng bị phá niêm chì rút ruột, làm cách nào để bù cái phần bị rút thì các cụ tự hiểu. Chỉ có những cây xăng nào có xe của cây xăng đi lấy xăng tại cảng thì xăng mới đảm bảo chất lượng thôi.

• Like
Reactions: Ganeskoto