Hạng D
25/10/10
4.518
3.575
113
Mình đang muốn nói anh cố tình nói ngược để quảng cáo cho cái máy cũ rích của mình! Còn máy mới hơn ở điểm nào so với máy cũ, anh có thể tìm hiểu ở các trang web Isuzu ở các quốc gia khác, nơi Isuzu thể hiện sự cầu thị với khách hàng bằng cách đưa những dòng máy mới về, hiệu năng cao hơn, ít ô nhễm hơn, ít tốn nhiên liệu hơn cho họ sử dụng! Bọn Isuzu VN coi thường khách hàng, luôn nghĩ khách hàng là ngu và thiếu kiến thức, nên đến giờ vẫn sài cái máy củ rích, tốn nhiên liệu, máy yếu, tăng tốc chậm, ô nhiễm môi trường... chính vậy nên Mu-x mới ế!
MU X ế là vì xấu cả nội và ngoại thất, chất lượng hoàn thiện kém và dịch vụ tệ.

• Like
Reactions: K.Hiep
Hạng F
3/10/15
9.991
12.332
113
Mình biết con Cruze mà, vì đang chạy, từ 2015 tới giờ, gần 40k km rồi, trừ thay bình thì chưa phải sửa bất kỳ cái gì, tiền bảo dưỡng toàn bộ trong hãng. Nên mình mới nói anh show ra cái bệnh từ 2015 trở lại của Cruze, chứ không nói chung chung, vì mấy đời trước thì nó có một số bệnh, nhất là dầu hộp số như bác meocon07 đã phân tích.
Mình nên nói cái nào đúng thôi, ví dụ Mitsu con Grandis tới giờ vẫn thích kiểu dáng, chỉ hơi hao xăng vì nó có 4 số, nhưng so với In thì khác xa, Đó là vd thực tế, chứ mình ko phán xe mitsu dởm do ai đó nói, vì trước kia mình cũng chạy Jolie được hơn năm rồi.
P/S: tết vừa rồi, cũng có nghía con Outlander nhưng bản base không có nên đành thôi vậy.
Cruze 2015 em xác nhận là Odo 96.000km rồi.
Không có vấn đề gì ở máy móc lẫn nội thất, ngoại thất, vẫn y hệt như phút ban đầu.
Xăng là 10.5 lít / 100km, chả có gì hao so với Camry hay Mẹc hạng to cỡ E toàn 13-15 lít, trong khi máy nhỏ.
Xe 7 chỗ em có Sorento 2014. Nội thất giờ hơi ọp ẹp. Thấy ko bằng Cruze. Nhưng chưa nằm đường lần nào.
P/S: em chạy dịch vụ.

Hạng D
13/4/15
1.864
3.376
113
Cruze 2015 em xác nhận là Odo 96.000km rồi.
Không có vấn đề gì ở máy móc lẫn nội thất, ngoại thất, vẫn y hệt như phút ban đầu.
Xăng là 10.5 lít / 100km, chả có gì hao so với Camry hay Mẹc hạng to cỡ E toàn 13-15 lít, trong khi máy nhỏ.
Xe 7 chỗ em có Sorento 2014. Nội thất giờ hơi ọp ẹp. Thấy ko bằng Cruze. Nhưng chưa nằm đường lần nào.
P/S: em chạy dịch vụ.

set kèo cf đi em ới mấy bác cũ :)

• Like
Reactions: Perenco
Hạng D
30/11/10
3.972
57.271
113
Anh có vẻ đam mê kỹ thuật! Vậy thì hãy cố tự tìm hiểu, có thể tiếng Anh hơi khó, hơi quá tầm đối với anh, nhưng nếu chịu khó tìm kiếm trên các diễn đàn VN sẽ có những review về những tính năng, ưu điểm của dòng máy thế hệ mới Bluepower của Isuzu bằng tiếng Việt! Nếu thế hệ cũ mà tốt hơn thì bọn nó sx ra thế hệ mới làm gì?! Mà máy 1.9 ngang ngửa với máy 3.0 thì chỉ cần suy luận tí là đã thấy nó hơn rồi, não có thì vận động tí! Muốn ăn thì lăn vào bếp đi, đừng có lảm nhảm kêu người khác phải phục vụ mình!
Em ko tìm được công nghệ nào trên máy 1.9 mới hơn máy 3.0. Nếu biết bác chỉ hộ em

Hạng B2
24/10/15
283
284
63
Cruze ế vì quá nhiều lỗi và hao xăng chứ đâu phải vì thương hiêụ bác?
Bác chỉ xem con Cruze 2015 đến nay lỗi gì mình xem thử?con Madza3 lỗi cá vàng, chạy xe cứ nhảy tong tong khi qua gờ mà vẫn bán chạy ầm ầm thì bác đưa ra lý do này chứng tỏ chưa hiểu gì rồi...

• Like
Reactions: yeuxemy and K.Hiep
Hạng B2
24/10/15
283
284
63
Đời mới hay cũ gì cũng thế bác ơi, do công nghệ không khác nhau. Cũng là turbo biến thiên thôi, cái máy 1.9 có công nghệ gì hơn đâu? Muốn tăng cs máy thì thay cái turbo thôi. Nhưng máy nhỏ, ở vòng tua thấp nó yếu. Làm gì mà mấy bác thần thánh hoá con số hp trên máy nhỏ vậy? Em vẫn thích máy lớn, công suất vừa phải. Vì vậy thì nó sẽ bền hơn, ổn định hơn ở mọi vòng tua, đỡ trễ hơn.
Không có fix hết đâu cụ ơi đỡ cái máy thôi, còn cái mà cụ bảo đầm thì thấy nó lỳ, nó yếu, nó chậm chạp bác ợ, hihi. Cơ mà Cruze cũng ko đến nổi ế như bác nói, bởi vì giá nó tốt.
Bác không hiểu độ đầm là thế nào thì chắc chưa chạy xe rồi...vậy thì ko nên comment lung tung sẽ hay hơn nhé...

Hạng D
25/10/10
4.518
3.575
113
Bác không hiểu độ đầm là thế nào thì chắc chưa chạy xe rồi...vậy thì ko nên comment lung tung sẽ hay hơn nhé...
Dạ, độ đầm thì đi xe máy cũng cảm nhận được cần gì phải oto? Em đang nói xe nó lỳ ( do máy nhỏ, cs yếu mà xác lại quá nặng) bác í lại lái qua đầm. Nói kiểu lá mặt lá trái vậy thì em cũng ko muốn bàn thêm. Bác nghĩ sao tùy bác.