Club/Khoe Xe Chevrolet Vivant

Hạng F
12/10/16
7.500
6.358
113
Lâu lâu vẫn thấy ngoài đường, công nhận xấu ngang Carens cũ nhưng ko sao. Ta để đi chứ ko để ngắm

• Like
Reactions: vnpeace
Hạng C
5/1/08
708
3.093
93
TP.HCM
Em cũng thấy có hội mà hình như dẹp luôn rồi bác. Theo đúng như bác ThangWI đó, xe này kg đẹp, kg sang, và cũng kg mắc. Chỉ được đời cao nhưng giá rẻ và cũng kén người mua. Nhưng em quyết định mua con này full option, nội thất da thay vì mua mấy con hatchback nhỏ xíu.
xăng hiện tại con em đường trường 8,5L, thành phố 10L kg hơn, full máy lạnh
Hội Vivant vẫn còn sinh hoạt đều nhé bác. Các anh em trong hội vẫn tụ họp chè chén thường xuyên. Có điều giờ toàn đổi xe khác hết rồi. Chỉ còn mình em đi Vivant thôi.

Hạng C
5/1/08
708
3.093
93
TP.HCM
View attachment 618838
Trích lục comment của bác ThangWI
Bản CDX MT vẫn có ABS và túi khí nhé bác. Hình như xe bác ko phải CDX MT thì phải ? Máy lạnh thì đúng là ko bền, nhưng sửa dc chứ ko cần phải thay lốc lạnh. Xe em sửa và đến giờ 100.000km vẫn lạnh rất sâu. Thật ra nếu biết trước bệnh máy lạnh của nó thì mình đem ra thợ làm cái ngắt lạnh sẽ lâu hư hơn. Xe em đã gắn ngắt lạnh giờ chạy rất ổn.

Hạng B2
15/1/17
258
242
43
Bản CDX MT vẫn có ABS và túi khí nhé bác. Hình như xe bác ko phải CDX MT thì phải ? Máy lạnh thì đúng là ko bền, nhưng sửa dc chứ ko cần phải thay lốc lạnh. Xe em sửa và đến giờ 100.000km vẫn lạnh rất sâu. Thật ra nếu biết trước bệnh máy lạnh của nó thì mình đem ra thợ làm cái ngắt lạnh sẽ lâu hư hơn. Xe em đã gắn ngắt lạnh giờ chạy rất ổn.

xe em cũng có túi khí, nhưng chỉ có bên tài thôi, bên phụ kg có bác ơi

Hạng B2
18/4/15
104
68
28
Trước em tính mua em này, sau thời gian tìm hiểu và có thêm ít tiền..Em mua Captiva nhưng vẫn thích em này!!

Hạng B2
4/7/15
223
253
73
41
Trước em tính mua em này, sau thời gian tìm hiểu và có thêm ít tiền..Em mua Captiva nhưng vẫn thích em này!!

em cũng thích dáng của Cap, chỉ ghét hàng ghế 3 vẫn chật mà hàng 2 lại ko dịch lên đc. Ít tiền mà 7 chỗ thì em ngắm con Orlando dù dáng nó ko đẹp mấy.

Hạng B2
15/1/17
258
242
43
Nhà e chạy Cap 2 năm sau đó cho lên đường, phụ tùng mắc quá, hàng ghế 3 cũng khó ngồi gần như con này + nóng hơn(vì xe dài hơn) hàng ghế 2 kg dịch lên xuống đc với lại kg ngã ra sau đc

Tập Lái
11/6/15
5
0
1
46
TP Hồ Chí Minh
Xe Bác đẹp đấy - Mình cũng đi em này... Mong hội Vivant hoạt động trở lại, để có chổ học hỏi kinh nghiệm.... Mà cho mình hỏi.. Bác đã chở hành lý trên nóc xe chưa ? Có bị xxx làm khó j không ???

Hạng B2
15/1/17
258
242
43
Xe Bác đẹp đấy - Mình cũng đi em này... Mong hội Vivant hoạt động trở lại, để có chổ học hỏi kinh nghiệm.... Mà cho mình hỏi.. Bác đã chở hành lý trên nóc xe chưa ? Có bị xxx làm khó j không ???

Nghe nói mấy ae vẫn hoạt động nhưng đều đã đổi xe. Em chở hành lý trên nóc xe hoài chưa thấy nói gì, em đi sài gòn - phan thiết liên miên kg thấy sao cả, mà đi QL em cũng thấy đầy mấy bác ghở hàng lý trên baga nóc (nhất là hồi tết 10 chiếc đi là 7 chiếc có hành lý)

• Like
Reactions: Chuyện nhỏ
Tập Lái
11/6/15
5
0
1
46
TP Hồ Chí Minh
Nghe nói mấy ae vẫn hoạt động nhưng đều đã đổi xe. Em chở hành lý trên nóc xe hoài chưa thấy nói gì, em đi sài gòn - phan thiết liên miên kg thấy sao cả, mà đi QL em cũng thấy đầy mấy bác ghở hàng lý trên baga nóc (nhất là hồi tết 10 chiếc đi là 7 chiếc có hành lý)
Xe này nhỏ, nếu để hành lý trên nóc xe được thì quá tốt, nhưng mà thấy anh em nói dễ bị xx để ý... Xe bác khi đăng kiểm đã gắng baga chưa ? Xe mình chưa gắn không biết sau khi gắng đăng kiểm có cho qua khôg ?