Hạng D
30/1/07
2.587
145
63
nha trang
RE: Chỉ chỗ chuyên chỉnh xăng và phục hồi bình xăng con

mình o biết sao chứ có 1 chổ ở đà lạt đường 30/4 làm 120000đ chạy bốc lắm

Hạng B2
30/9/05
414
106
43

Trích đoạn: tini

mình o biết sao chứ có 1 chổ ở đà lạt đường 30/4 làm 120000đ chạy bốc lắm
Chạy bốc thì hao xăng bác ạ.

Hạng C
18/5/07
524
4
18
53

Lap là cái này bác
http://www.otosaigon.com/forum/tm.aspx?m=498850
Trích đoạn: fernandoz

Trích đoạn: Sonata95
thay 4 láp nội địa 1,200K
4 láp là gì, bác sĩ ?! Chắc muốn nói 4 ống giảm xóc ?...[:'(]

Hạng C
11/12/04
548
19
18
Saigon

Trích đoạn: euro car

@ Sonata95 : có nhiều người chỉ đến cái tiệm gì mà em không thấy tên, nhưng nghe nói làm lâu năm lắm rồi, chuyên phục hồi bình xăng con.

Tiệm đó nằm trên Hẻm đường Lý Thường Kiệt.

bác đi từ hướng Q1 -> Q.TB, qua khỏi Trường ĐHBK khỏang 100m, bên trái có cây xăng , chạy vào con hẻm cạnh cây xăng ( hẻm rộng 10m ) khỏang 10m, quẹo trái đi khỏang 20m là gặp tiệm.

Có nhiều xe làm ở đây lắm, bác thợ này người Tàu ( cha truyền con nối). Thời gian làm việc từ 7.00->17.00 .

Bác mà đến cây xăng, hỏi tiệm làm bình xăng con thì ai cũng biết.
Chỗ này chuyển đi khỏi cây xăng P số 11 khoảng hơn năm rồi,
giờ họ chuyển sang quận 8, từ Q5 qua cầu NTP, qua tiếp cầu Chánh Hưng, thẳng đường Chánh Hưng thêm khoảng 800m qua cây xăng phía bên trái thì rẽ vô ngã ba cùng bên đi sâu vô khoảng 500m gặp một cái bồn nước (không biết gọi là gì, bồn nước bêtông rất cao giống của mấy công ty cấp nước ngày xưa), tiệm của ông ta ở đổi diện,
Dễ gặp lắm, bác đến luôn gặp 3-4 cái xe sắp hàng ở đó, xe van, xe car, xe taxi, xe chuyên nghiệp, xe nghiệp dư nhưng tất cả là xe dùng CHK. Đi sớm khoảng 7h30am thì khỏi sắp hàng :D
Giá lau chùi, súc rửa, thay lọc gió khoảng 350k/lần/xe. Cảm nhận: TỐT

Hạng B2
9/7/08
273
33
28
45
Đồng Nai
Re: RE: Chỉ chỗ chuyên chỉnh xăng và phục hồi bình xăng con

Em ở Biên Hòa, QL 51 có chỗ nào gần chỗ em sữa CHK không các bác, xe em đúng bị dư xăng rồi, bigi đen thui à, chạy khói đen luôn, hao xăng lém mà máy có 1.3 thôi các bác ạ.

Hạng B1
7/3/09
66
4
8

Các bác cho em hỏi ở Đà nẵng có chỗ nào phục hồi CHK uy tín không ạ. Cám ơn các bác đã quan tâm.

Hạng D
20/11/07
4.570
465
83
53

Hiện nay ở Saigon có chỗ nào chuyên làm bình xăng con vậy các bác? Em muốn vệ sinh sạch sẽ và cân chỉnh lại.

Tập Lái
2/3/10
47
1
0

hatienkg nói:
Em ở Biên Hòa, QL 51 có chỗ nào gần chỗ em sữa CHK không các bác, xe em đúng bị dư xăng rồi, bigi đen thui à, chạy khói đen luôn, hao xăng lém mà máy có 1.3 thôi các bác ạ.
Bác ở BH khúc nào vậy? em cũng ở QL51 nè, cách BigC hơn 1 Km, đường vào phường Long Bình Tân đó. Nếu ở gần thì bữa nào cafe cho biết nhau chút nhỉ???
0977.012359 là số phone của em.

Hạng D
14/1/09
1.005
177
63
49

Em mới làm chỗ này
Phục hồi bình xăng hết 1.2tr (bình xăng em cũng tệ quá rồi, phải đi tiện lại 1 cái lá tròn tròn bên dưới + 1 cái gì đó giống như cây kim), nói chung là bác chủ nhiệt tình, làm cẩn thận, sau khi làm thì em thấy xe mạnh hơn, nhưng tiết kiệm xăng thì phải chờ chạy 1 thời gian rồi bác cáo.
Em có ghé qua Ba Dậu nhưng báo giá 1.5tr, em lăn tăng không làm

Trích đoạn: euro car

@ Sonata95 : có nhiều người chỉ đến cái tiệm gì mà em không thấy tên, nhưng nghe nói làm lâu năm lắm rồi, chuyên phục hồi bình xăng con.

Tiệm đó nằm trên Hẻm đường Lý Thường Kiệt.

bác đi từ hướng Q1 -> Q.TB, qua khỏi Trường ĐHBK khỏang 100m, bên trái có cây xăng , chạy vào con hẻm cạnh cây xăng ( hẻm rộng 10m ) khỏang 10m, quẹo trái đi khỏang 20m là gặp tiệm.

Có nhiều xe làm ở đây lắm, bác thợ này người Tàu ( cha truyền con nối). Thời gian làm việc từ 7.00->17.00 .

Bác mà đến cây xăng, hỏi tiệm làm bình xăng con thì ai cũng biết.
Chỗ này chuyển đi khỏi cây xăng P số 11 khoảng hơn năm rồi,
giờ họ chuyển sang quận 8, từ Q5 qua cầu NTP, qua tiếp cầu Chánh Hưng, thẳng đường Chánh Hưng thêm khoảng 800m qua cây xăng phía bên trái thì rẽ vô ngã ba cùng bên đi sâu vô khoảng 500m gặp một cái bồn nước (không biết gọi là gì, bồn nước bêtông rất cao giống của mấy công ty cấp nước ngày xưa), tiệm của ông ta ở đổi diện,
Dễ gặp lắm, bác đến luôn gặp 3-4 cái xe sắp hàng ở đó, xe van, xe car, xe taxi, xe chuyên nghiệp, xe nghiệp dư nhưng tất cả là xe dùng CHK. Đi sớm khoảng 7h30am thì khỏi sắp hàng :D
Giá lau chùi, súc rửa, thay lọc gió khoảng 350k/lần/xe. Cảm nhận: TỐT
[/quote]