Hạng D
28/4/05
3.046
5
38
28
RE: Chi phí cho chiếc BMW của các bác là bao nhiêu?

hehe.em cũng "trả" biết.bác hả:D

Tập Lái
8/2/06
27
0
0

Amkaka nghe các bác "báo giá" thấy cũng hơi ớn nhỉ. Cc bác có thể cho amkaka biết chi phí trung bình mỗi tháng cho 1 chiếc BMW 318i hay là 325i của các bác như thế nào được không ? Xin cám ơn các bác rất nhiều.

Hạng D
28/4/05
3.046
5
38
28

thưa am kaka là tuỳ theo kaka đi ít hay nhiều.lái tốt hay dở.hên hay xui nữa bác ạ.:D

Hạng B2
15/5/05
270
1
16
Saigon

Trích đoạn: amkaka

Amkaka nghe các bác "báo giá" thấy cũng hơi ớn nhỉ. Cc bác có thể cho amkaka biết chi phí trung bình mỗi tháng cho 1 chiếc BMW 318i hay là 325i của các bác như thế nào được không ? Xin cám ơn các bác rất nhiều.
Chay ít như em thì mỗi tháng fãi trả kg dưới 550K VND đây pác ạ [8|]:D:D:D

npt confirmed
Hạng F
28/2/05
5.461
2.198
113
48
TP.HCM

Em thấy các bác liệt kê chi phí như vậy thật cũng hơi đuối! Xe Bi hay Mec hay các xe cao cấp khác thì hệ thống điện tử, máy tính khá nhiều, như vậy hư khó sửa và phải vào hãng. Đây cũng là lý do chi phí sử dụng nó cao lắm phải không bác? Một cái nữa là em thấy mấy xe xịn này hình như lại hay hỏng vặt hơn các xe bình thường khác (TOY, MAZ, HONDA...). Vậy thì sao gọi là xe xịn hả bác?

Last edited by a moderator:
Tập Lái
2/9/05
45
0
6
ôtô Việt Nam

Các bác cứ tính kỹ, ăn chơi thì phải chịu tốn kém. Mặc áo Việt Tiến bị đứt nút thì thay chẳng bao nhiêu tiền, chứ mặc áo Pier Cardin hay cá sấu thì thay nút phải tốn hơn chứ.

Cứ làm bài toán chi phí đơn giản thế này:

Tiền nhiên liệu: theo km chạy
Tiền bảo trì và sửa chữa: theo hiệu và đời xe
Xe càng đắt thì bảo trì và sửa chữa cũng đắt theo.

Đi MB hay BMW thì riêng tiền bảo trì thì dự trù 1 năm phải khoảng 15 vé là tạm ổn.

Hạng D
28/4/05
3.046
5
38
28

êhhe.thế bác con ít hơn con ngựa sắt của em.một tháng chỉ ít phải 900K tiền xăng
chưa tính tiền nhớt rửa xe đấy:D

Hạng D
4/10/05
4.881
41
48
53
Gò Té

Trích đoạn: tenziketui
êhhe.thế bác con ít hơn con ngựa sắt của em.một tháng chỉ ít phải 900K tiền xăng
chưa tính tiền nhớt rửa xe đấy
Vậy bác đi một ngày trung bình 120km. Chắc bác chạy taxi ôm rùi. :D:D:D