Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Chìa khoá lúc mở được lúc không

Hạng D
10/4/06
1.722
143
63
44
Tp mang tên Bác
Xin chào các Oser năm mới
2 ngày nay xe em (grandis 2009), dùng chìa khoá zin loại có chip khi đưa vào ổ khoá thì không xoay dc, vặn tới vặn luôi, rút ra rút vô các kiểu thì một lúc sau mới thấy nó nhả cái "chốt" gì đó phía trong ổ khoá thì mới đề máy được.
không biết nó bị gì thế các bác, có phải là hết pin không ạ?

Hạng C
27/7/14
845
3.222
93
chìa khoá đưa vào mà xoay ko được là do khi đậu xe bác để vô lăng ko nằm ở vị trí tự do, mà bị ghịt về một bên. Nên khi rút chìa ra chốt khóa cổ sẽ bị gài cứng nghe cái tạch.. Trong trường hợp này, khi đút chìa vào muốn vặn đi bác phải nhích trả vôlăng về vị trí tự do và bật chìa để nhả khóa.
. Chia sẻ một chút kỹ năng tốt cho lái xe là lúc đậu vào vị trí ổn định trước khi tắt máy nển trả bánh lái về vị trí thẳng, nhích cho vôlăng thật sự tự do xong mới tắt máy rút chìa. Điều này giúp ta thao tác nhanh và an toàn khi chúng ta trở lại:3dquaytay: lấy xe để đi.
. Chúc các bác một năm mới tràn đầy sức khoẻ và hạnh phúc.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
10/4/06
1.722
143
63
44
Tp mang tên Bác
Cám ơn bác, em cũng đậu xe lúc nào cũng trả vô lăng về thẳng (trừ trường hợp bất khả kháng), nhưng gần đây em bị liên tiếp như vậy, không biết ngoài lý do như bác đề cập còn lý do nào nừa không ạ

Rbx confirmed
Hạng F
26/8/13
6.990
12.965
113
www.raobanxe.com
raobanxe.com
Cám ơn bác, em cũng đậu xe lúc nào cũng trả vô lăng về thẳng (trừ trường hợp bất khả kháng), nhưng gần đây em bị liên tiếp như vậy, không biết ngoài lý do như bác đề cập còn lý do nào nừa không ạ
Thử thay pin coi thử bác, hôm bữa 27 tet em cũng bị, nhưng đúng như bác quang ngọc nói là tay lái có hơi lẹch tí, nhưng em vần đủ các kiểu ko được, nhích tay lái đủ kiểu cũng ko xong... Cũng may ở nhà em chạy lấy chìa sơ cua bỏ vào thì nó lại vào được nhẹ nhàng... CHẢ hiểu... Sau đó đi hôm đó lại có hiện tượng có lúc ko khoá xe bằng remote được... Qua tết em thay pin cái...thử xem thế nào...

Hạng D
19/8/13
1.572
2.363
113
Thử thay pin coi thử bác, hôm bữa 27 tet em cũng bị, nhưng đúng như bác quang ngọc nói là tay lái có hơi lẹch tí, nhưng em vần đủ các kiểu ko được, nhích tay lái đủ kiểu cũng ko xong... Cũng may ở nhà em chạy lấy chìa sơ cua bỏ vào thì nó lại vào được nhẹ nhàng... CHẢ hiểu... Sau đó đi hôm đó lại có hiện tượng có lúc ko khoá xe bằng remote được... Qua tết em thay pin cái...thử xem thế nào...
Bệnh này chỉ có cách là ...đổi xe mới hết được :D

• Like
Reactions: lvtphong and Rbx