Hạng D
25/3/19
1.037
1.852
116
44
Biển xanh trong, nhìn chỉ muốn tắm bất chấp :D:D:D
View attachment 2191869

Chỗ này em biết, bãi bên trái sóng to và xuống chúi nhủi.
Sát bên dưới, góc phải thì bãi có sóng cực êm, gần như nước hồ.
Có điều hầu như không có đường xuống (phải leo đá) và xung quanh đây chẳng có một mống.

[Chia Sẻ] Các cung đường từ Đà Lạt - Sài Gòn và ngược lại cho anh em đổi gió

• Love
Reactions: sicula
Hạng F
18/2/13
5.654
13.860
113
Saigon & Dalat
ừa lâu lâu lái xe đi ngăm cảnh xả tress thì phê phải biết. Nhà vợ mình trên DL nên năm đi cũng chục lần lên đó, haha, nên cứ kiếm đường khác đi cho đỡ chán.
Tháng nào tôi cũng về Dalat công việc 1 ,2 lần. Xong vui thì chạy 27, 27B, 27C ra Nha trang Cam ranh, buồn thì chạy 28b, 28 đi Mũi né Phan thiết, còn về Saigon tránh kẹt xe thì xuống đèo Bảo lộc xong rẽ hướng đèo Tà pứa - trước đèo có nhiều vườn trái cây, nhất là đúng mùa sầu riêng thì ghé mua chở đầy xe, giá rất rẻ.

Hạng F
18/2/13
5.654
13.860
113
Saigon & Dalat
Chỗ này em biết, bãi bên trái sóng to và xuống chúi nhủi.
Sát bên dưới, góc phải thì bãi có sóng cực êm, gần như nước hồ.
Có điều hầu như không có đường xuống (phải leo đá) và xung quanh đây chẳng có một mống.
View attachment 2192631
đó là đoạn 702 nhìn ra đảo Bình Hưng, ngay ở dưới bên trái là bãi Chuối nước trong xanh

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
17/12/11
1.240
1.564
133

( Hồ Thủy Điên Hàm Thuận - Đam Ri )
E vừa đi Tào Pao hôm T7 18/3 , cũng hay đi Tào Pao - Bảo Lộc- Đà Lạt đổi gió vì đg vắng ko kẹt xe , không khí trong lành

. Đặc Biệt Sầu riêng siêu rẻ + ngon :) ( 10k 20k 25k ...-45k )

Hạng C
22/2/13
518
2.590
113
Hình bác chủ chụp đẹp quá.
Mình cũng ham vui nên các cung bác kể mình cũng đã chạy qua, nhưng ko chụp được nhiều hình đẹp như bác. Hồi cuối tháng 2, mình cũng mới chạy cung Phan thiết - Lương sơn - Đại Ninh - Đà lạt, phong cảnh QL28B đoạn Lương sơn - Đại Ninh rất đẹp, đường không quá vắng, nhưng mặt đường xấu quá, sedan đi ok nhưng ko chạy nhanh được. Mình nghĩ 2 tỉnh Lâm đồng và Bình thuận mà phối hợp nâng cấp mặt đường đoạn Đại Ninh - Lương sơn ngon lành, đi lại giữa 2 tp ĐL, PT thuận tiện sẽ làm du lịch phát triển rất nhanh.

• Like
  • Love
Reactions: maihoa and sicula
Hạng B2
1/12/17
131
57
38
45
Cám ơn bài viết chân thật của Bác. Mình cũng mê những chuyến đi như Bác kể lắm nhưng còn kẹt con nhỏ. Năm nay bé lớn tí chắc phải làm 1 chuyến.
À mà em nể 2 Bà vợ của 2 bác ghê. Ở nhà trông con cho 2 bác đi thỏa thích thế kia.

• Haha
kq confirmed
Hạng B2
9/9/05
482
4.042
93
Cua tay áo nè mấy bấy bì, ta nói chụp đẹp cũng là cái tội :)
View attachment 2191852
Anh cho hỏi để chụp được tấm này, xe phải đậu ở trên hay dưới khúc cua rồi mình chạy bộ leo hàng rào vô bụi chụp ? Chứ ngay cua vầy mà đậu xe sao được ?

• Like
Hạng B2
15/3/18
113
340
63
Cám ơn bài viết chân thật của Bác. Mình cũng mê những chuyến đi như Bác kể lắm nhưng còn kẹt con nhỏ. Năm nay bé lớn tí chắc phải làm 1 chuyến.
À mà em nể 2 Bà vợ của 2 bác ghê. Ở nhà trông con cho 2 bác đi thỏa thích thế kia.
Cám ơn bạn, 2 bà vợ cũng dễ thương với lại tụi mình thường thả 2 bạn ý đi chơi chung đâu đó xong rồi 2 thằng dong chỗ khác, 2 anh em đi với nhau vẫn tốt hơn đi với bà khác đúng hông nè :D:D:D:D
Anh cho hỏi để chụp được tấm này, xe phải đậu ở trên hay dưới khúc cua rồi mình chạy bộ leo hàng rào vô bụi chụp ? Chứ ngay cua vầy mà đậu xe sao được ?
Bạn thấy chiếc xe đen đen phía xa bên trái hông, phải đậu xa cua, sát vô đc bên trong, rồi đi bộ xuống chụp bạn à, mình cũng phải đảm bảo an toàn cho mình và người khác nữa, chúc bạn có nhiều chuyến đi vui vẻ nhé :p:p:p