Hạng B2
15/3/18
113
340
63
CRV nếu chở full tải thì leo đèo ngon không bác chủ ?
Theo mình là bình thường thôi chứ ko gọi là ngon được, nhưng ko yếu, đi đèo núi vẫn ok nhen bạn :), crv này điểm yếu lớn nhất là cách âm và ko có bản 2 cầu, chứ còn lại đều ngon trong tầm giá.. thích nhất là cảm giác lái :D:D

• Like
Reactions: RAV4
Hạng B2
15/3/18
113
340
63
Bác chủ cho e hỏi cung đường DL - Tà Pứa - DT766 - DT713 - SG khúc Bình Thuận đã làm chưa bác chủ!2 năm rồi e hok đi cung đường này do xấu quá
Khúc qua đèo Tà Pứa là đường ngon, láng cóng và to bự luôn nhen bạn, chạy khá ok, khúc gần Lâm Đồng thì đang làm, phần lớn đã rải nhựa mới, chỉ 1 số đoạn còn đang làm thôi à nhưng ko có khó khăn gì :)

• Like
Reactions: Nguyễn Cao Hùng
Hạng B2
15/3/18
113
340
63
Bác sixsense quá chuẩn
Còn đường sg-daknong-bảo lộc-đà lạt và sg-buôn mê-đa lạt nữa bác chủ làm luôn đi rồi review cho ae
QL 14 mình nghĩ anh em đi nhiều rồi, sắp tới mình sẽ đi cung Đà Lạt - BMT - Gia Lai - Bình Định - Nha Trang - Đà Lạt, có gì mình sẽ chia sẻ :)

Hạng C
20/6/17
655
1.116
93
46
Thank bác, năm nào tôi cũng đi vài lần, đợt cuối là tháng 2.2020. Từ tháng 3 dịch đến giờ chưa đi tiếp.
em cũng giống Bác nè Bác. 14/02 lên Đà Lạt tới bây giờ định đợt lễ này xem sao đây. Nhớ những chuyến đi rồi...

Hạng B1
2/4/18
70
49
18
37
Khúc qua đèo Tà Pứa là đường ngon, láng cóng và to bự luôn nhen bạn, chạy khá ok, khúc gần Lâm Đồng thì đang làm, phần lớn đã rải nhựa mới, chỉ 1 số đoạn còn đang làm thôi à nhưng ko có khó khăn gì :)
E dân LĐ!hồi xưa lúc qlo 20 qua ĐN đang làm là toàn đi đường này!chạy nhanh!mỗi đoạn chỗ đèo tà pứa ra đến giáp LĐ là xấu!nên ngại đi

Tập Lái
27/2/19
2
4
3
35
Bài hay quá bạn ơi, nhiều cảnh đẹp.
Nhờ bạn mà mình biết thêm nhiều cung đẹp, nhà vợ mình của ở Đà Lạt nên mình cũng hay lên đó. Lần sau sẽ thử mấy cung bạn chỉ ;);)

• Haha
Reactions: sicula
Hạng F
18/2/13
5.654
13.860
113
Saigon & Dalat
Anh Sáu chắc bà con với chị gu gồ chăng?? Tháng nào cũng có chuyến SG/ĐL sướng thế :)
em cũng giống Bác nè Bác. 14/02 lên Đà Lạt tới bây giờ định đợt lễ này xem sao đây. Nhớ những chuyến đi rồi...
Cả tuần sau Tết phải lên Dalat làm nông dân tưới cây cắt hoa, do lính nghỉ về quê cả, mệt lắm chứ sướng gì bác.
30/4 này đã có khá nhiều aeOS hẹn gặp nhau trên Dalat.

Tập Lái
27/2/19
2
4
3
35
Bác sixsense quá chuẩn
Còn đường sg-daknong-bảo lộc-đà lạt và sg-buôn mê-đa lạt nữa bác chủ làm luôn đi rồi review cho ae
SG - Daknong - Bảo Lộc - Đà Lạt là cung thú vị, từ Bình Phước lên Daknong đường đẹp, quanh co và dốc nhưng cũng không quá xuất sắc, cẩn thận pikachu ^^. Từ Daknong xuống Bảo Lộc thì có Tà Đùng. Ở đỉnh Tà Đùng có homestay view nhìn xuống rất đẹp. Bạn chạy xuống xíu sẽ có đường vào bến thuyền, nên thuê thuyền đi lòng vòng dưới Tà Đùng, tận hưởng cảm giác Hạ Long trên cao ^^. Đặc biệt đoạn đường từ Tà Đùng về Bảo Lộc sẽ cần salonpass bôi vai, cua liên tục. Mình cầm lái vào cua khoản 4-50km/giờ thui mà thằng cháu họ cao to nó nói muốn sặc sụa luôn, rất đáng trải nghiệm nha. Nhớ là mua salonpass thoa vai sẵn nha :p
Từ Bảo Lộc lên Đà Lạt thì cung phổ biến rùi.

SG - Buôn Mê - Đà Lạt. Đoạn SG- Daknong thì như trên, từ Daknong lên Buôn Mê đường rất rất là đẹp. Cẩn thận pikachu thoi haha.
Từ Buôn Mê xuống Đà Lạt theo QL27 thì có rất nhiều cảnh dừng chân. Đèo thì có Thắng Lý và Phú Sơn.Mình có dừng chân ở Hồ Lak, cảnh rất yên bình hoang sơ thiên nhiên.