Hạng B1
4/9/19
65
169
33
HCM
Còn cung đường SG - Mađagui - Đạ Tẻh - đèo Lộc Bắc - Lộc Bảo - đèo B.40 - Lộc Thắng - Tân Thượng - Tân Thanh - đèo Tà Nung - Đà Lạt (tuyến TL 725). Đoạn Lộc Bắc - Tân Thanh bao đẹp
Còn máu hơn thì ngã ba Lộc Bảo rẻ trái đi Thủy điên Đồng Nai 4 - Quảng Khê ra QL28 về Tà Đùng - Đinh Trang Thượng - Tân Thanh - Đà Lạt
Cung qua Thuỷ Điện Đồng Nai 4 này em cũng mới đi từ Tà Đùng xuống Madagui hồi cuối tháng 2/2020. Đường vắng, cảnh đẹp hoang sơ, khúc gần đập khoảng vài km đường khá xấu nhưng gầm cao vẫn bang tốt (sedan thì hơi rón rén tí). Ngay đập có quán cafe võng view đẹp có thể nghỉ ngơi ăn nhẹ rồi đi tiếp.
[Chia Sẻ] Các cung đường từ Đà Lạt - Sài Gòn và ngược lại cho anh em đổi gió[Chia Sẻ] Các cung đường từ Đà Lạt - Sài Gòn và ngược lại cho anh em đổi gió

• Like
  • Love
Reactions: sicula and PMH82
Tập Lái
27/11/19
25
31
13
Em đang ở Bảo Lộc, trưa nay xuất phát về SG, tính đi đèo Tà Pứa để trải nghiệm. Bác nào mới đi cho em hỏi, thời điểm mùa mưa, cung này đường này đi có ổn không?

Hạng F
18/2/13
5.654
13.860
113
Saigon & Dalat
Em đang ở Bảo Lộc, trưa nay xuất phát về SG, tính đi đèo Tà Pứa để trải nghiệm. Bác nào mới đi cho em hỏi, thời điểm mùa mưa, cung này đường này đi có ổn không?
Chạy bình thường nha bác, đổ đèo thì khúc cua cùi chỏ thứ 1 nhiều ổ gà lớn, chú ý chạy chậm quan sát (chổ đánh dấu trên maps)
[Chia Sẻ] Các cung đường từ Đà Lạt - Sài Gòn và ngược lại cho anh em đổi gió

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: chyne
Tập Lái
27/11/19
25
31
13
Chạy bình thường nha bác, đổ đèo thì khúc cua cùi chỏ thứ 1 nhiều ổ gà lớn, chú ý chạy chậm quan sát (chổ đánh dấu trên maps)
View attachment 2338230
Vâng, cảm ơn bác! Trưa qua em chạy Đà Lạt Nam Ban qua đèo Tà Nung trời mưa, sương mù dày đặc hơi khó đi. Được cái đường tốt.

Hạng F
18/2/13
5.654
13.860
113
Saigon & Dalat
Vâng, cảm ơn bác! Trưa qua em chạy Đà Lạt Nam Ban qua đèo Tà Nung trời mưa, sương mù dày đặc hơi khó đi. Được cái đường tốt.
Qua khỏi Tà Nung đường hết đẹp! Còn từ Nam Ban ra QL27 đường nhỏ, không tốt lắm

Tập Lái
27/11/19
25
31
13
Hôm qua sau khi nhận được ý kiến tư vấn của bác @Sixsense, em đã có trải nghiệm khá thú vị trên đường qua đèo Tà Pứa từ BL về SG. Đúng như bác Sixsense nói, đoạn cua tay áo đầu tiên có ổ voi khá lớn, nhưng chú ý quan sát và đi chậm thì không vấn đề gì. Đoạn đường trước đèo phía Lâm Đồng khá tốt, đoạn sau đèo phía Bình Thuận thì xấu hơn. Lúc em về thì trời mưa, sương mù nên không ngắm cảnh được. Tuy nhiên, chạy xe cung đường này cảm giác thư thái dễ chịu vì đường vắng và ít xe tải, xe khách.

Trời mưa, nhiều sương mù.

Dừng xe chụp hình tại cầu treo xã Da P. Loa

Attachments

• Like
Reactions: sicula and PMH82
Hạng B2
29/1/18
491
1.082
103
56
Còn 1 đường từ SG - Phan Thiết - Ma Lâm- đèo Đông Giang - Đạ Mi ra QL55 đi Bảo Lộc - Đà Lạt . Đường này đoạn Đạ Mi - Bảo Lộc thì nhiều người đã nói , đoạn Đèo Đông Giang có thể đi cho biết chứ không đặc sắc, đèo có 2 cua tay áo.

Nếu đi 2 bánh thì có 2 con đường độc đáo nữa:
1/- SG - hồ Trị An - xã Phú Lý - đi đường ven rừng ra Nam Cát Tiên - qua cầu Tà Lài - qua thêm 1 cái đò (giờ thì chắc đã có cầu) - đèo Mỏ Vẹt - Đạ Tẻh - tiếp đoạn 4 bánh nêu trên
2/- SG - Phan Rang (nhiều cách) - QL27 - đến gần Tân Sơn rẽ trái đi Ma Nới - Ya hoa - Ka Đô - Thạnh Mỹ . qua khòi Thạnh Mỹ khoảng 1Km có con đường đan bê tông qua núi đi đến Trạm Hành (Đà Lạt) . Đi đường này không qua bất cứ cái đèo nào (Ngoạn Mục, Dran hay Prenn) cũng đến được Đà Lạt, đường cực đẹp đi rồi là ghiền .

Cám ơn anh, mình sẽ thử đi Ya Hoa-Ma Nới. Xem đường lâu rồi mà quên chưa đi cung này.

Hit confirmed
Hạng B2
29/6/20
421
561
83
Mình đã đi được 3/5 cung đường mà bác chủ thớt đăng rồi, hy vọng có cơ hội trải nghiệm hết các cung còn lại. Công nhận VN mình cũng nhiều cung đường và cảnh đẹp ko thua gì nước ngoài. Like.