Hạng B2
2/5/09
229
73
28
37
Q7
Câu từ thật là tiếu tiếu. Mình cũng đã từng đi 1 số cung đường bạn phượt để lên đà lạt. Máy tháng nay ko đi đâu, cuồng chân quá. Vài hôm nữa bác có phượt, alo mình nhé. Để kb fb bác đã.

• Like
Reactions: sicula
Hạng B2
15/3/18
113
340
63
Câu từ thật là tiếu tiếu. Mình cũng đã từng đi 1 số cung đường bạn phượt để lên đà lạt. Máy tháng nay ko đi đâu, cuồng chân quá. Vài hôm nữa bác có phượt, alo mình nhé. Để kb fb bác đã.
Haha, ok thôi bạn, vì sau ncovid đang phải quay lại guồng làm việc nên cũng chưa đi đâu xa dc, đang tính cuối tháng chạy ra Mũi Né nghỉ ngơi 2 ngày cuối tuần nè bạn, chứ ko đi đâu mình lại thấy làm việc ko hiệu quả tí nào

Hạng B2
22/9/18
160
258
63
58
Còn cung đường SG - Mađagui - Đạ Tẻh - đèo Lộc Bắc - Lộc Bảo - đèo B.40 - Lộc Thắng - Tân Thượng - Tân Thanh - đèo Tà Nung - Đà Lạt (tuyến TL 725). Đoạn Lộc Bắc - Tân Thanh bao đẹp
Còn máu hơn thì ngã ba Lộc Bảo rẻ trái đi Thủy điên Đồng Nai 4 - Quảng Khê ra QL28 về Tà Đùng - Đinh Trang Thượng - Tân Thanh - Đà Lạt

• Like
Reactions: Bibim and PMH82
Hạng B2
22/9/18
160
258
63
58
Còn 1 đường từ SG - Phan Thiết - Ma Lâm- đèo Đông Giang - Đạ Mi ra QL55 đi Bảo Lộc - Đà Lạt . Đường này đoạn Đạ Mi - Bảo Lộc thì nhiều người đã nói , đoạn Đèo Đông Giang có thể đi cho biết chứ không đặc sắc, đèo có 2 cua tay áo.

Nếu đi 2 bánh thì có 2 con đường độc đáo nữa:
1/- SG - hồ Trị An - xã Phú Lý - đi đường ven rừng ra Nam Cát Tiên - qua cầu Tà Lài - qua thêm 1 cái đò (giờ thì chắc đã có cầu) - đèo Mỏ Vẹt - Đạ Tẻh - tiếp đoạn 4 bánh nêu trên
2/- SG - Phan Rang (nhiều cách) - QL27 - đến gần Tân Sơn rẽ trái đi Ma Nới - Ya hoa - Ka Đô - Thạnh Mỹ . qua khòi Thạnh Mỹ khoảng 1Km có con đường đan bê tông qua núi đi đến Trạm Hành (Đà Lạt) . Đi đường này không qua bất cứ cái đèo nào (Ngoạn Mục, Dran hay Prenn) cũng đến được Đà Lạt, đường cực đẹp đi rồi là ghiền .

• Like
Reactions: Marygold and PMH82
Hạng F
18/2/13
5.654
13.860
113
Saigon & Dalat
Còn cung đường SG - Mađagui - Đạ Tẻh - đèo Lộc Bắc - Lộc Bảo - đèo B.40 - Lộc Thắng - Tân Thượng - Tân Thanh - đèo Tà Nung - Đà Lạt (tuyến TL 725). Đoạn Lộc Bắc - Tân Thanh bao đẹp
Cung này gần đây bác có đi, đường sedan ổn không? Năm trước gần đèo Lộc Bắc sạt lở, vòng về QL20 đèo Bảo lộc cũng tắc, phải đổ đèo Tà pứa vòng 717 qua đức mẹ Tà pao và theo QL55 lên Bảo Lộc

Hạng C
20/6/17
655
1.116
93
46
Còn máu hơn thì ngã ba Lộc Bảo rẻ trái đi Thủy điên Đồng Nai 4 - Quảng Khê ra QL28 về Tà Đùng - Đinh Trang Thượng - Tân Thanh - Đà Lạt
Đường này đi bao đẹp, có thời gian rảnh và xe "off road" tý đi rất sướng

Hạng C
20/6/17
655
1.116
93
46
Tháng nào tôi cũng về Dalat công việc 1 ,2 lần. Xong vui thì chạy 27, 27B, 27C ra Nha trang Cam ranh, buồn thì chạy 28b, 28 đi Mũi né Phan thiết, còn về Saigon tránh kẹt xe thì xuống đèo Bảo lộc xong rẽ hướng đèo Tà pứa - trước đèo có nhiều vườn trái cây, nhất là đúng mùa sầu riêng thì ghé mua chở đầy xe, giá rất rẻ.
Bác Sáu không biết mua sầu riêng có bị bùa không, em mua 1 bao 10 kg của dân ở đó về ăn không được luôn, làm bà xã mất cảm tình với dạng buôn bán dọc đường khúc vào đèo Tà Pứa.

Hạng F
18/2/13
5.654
13.860
113
Saigon & Dalat
Bác Sáu không biết mua sầu riêng có bị bùa không, em mua 1 bao 10 kg của dân ở đó về ăn không được luôn, làm bà xã mất cảm tình với dạng buôn bán dọc đường khúc vào đèo Tà Pứa.
Chủ Nhật rồi đi ngang Liên Đầm (QL20 Di Linh) và Đạ Ploa (713 phía trên đèo Tà Pứa), sầu riêng Ri 50k và óc khỉ 25k/kg nhưng còn ít do cuối mùa, nhất là mưa nhiều nên trái hay bị úng nước- nhẹ thì nhão như chao, nặng thì bỏ luôn. Chịu khó lựa kỷ mua khoảng hơn chục trái, về nhà chỉ hư bỏ 1 trái.

• Like
Reactions: Bibim