Tập Lái
28/1/15
15
15
3
49
Bác gửi giúp em file hack màn hình HUD có đầy đủ tính năng, cảm ứng khi di chuyển, font Tiếng Việt và Map Việt Nam vào email: [email protected]
em version 56.00.513
Em cảm ơn bác nhiều ạ!
Bác kiểm tra mail, hoặc điện thoại để em tư vấn nhé! 0946008228 Tuấn (42t).

Hạng B2
5/1/15
483
425
63
39
Xe đi êm khi qua ổ gà, đi đủ tải nhưng phuộc nhúng vẫn êm ru, cách âm tốt có thể do mâm 16 + lốp lớn. Nhưng có cái mình không thích là khi thả ga chân thì xe không có trớn mà gì lại nên cảm giác không thích. Cái i-stop thì cũng tậm ổn, nếu chạy máy lạnh thì thời gian tắt máy khoảng 20 - 25s, còn nếu không xài máy lạnh thì tắt lâu hơn nhiều có lẽ do phải đủ điện chạy máy lạnh.
vị trí lái thì ổn nhưng phần khoảng không bên chân ga không rộng, có lẽ phải mỏi gối nếu đi đướng dài.
Hôm qua chạy ra Bình Dương chạy số Sport khi qua số 4 đã dọt lên 90km/h rồi, không nghe tiếng máy gằn nhiều lắm nên đôi khi không biết lúc nào chuyến số, chỉ biết nhìn vào vòng tua máy để chuyển số thôi.
mức độ hao xăng thì mình hơi ngạc nhiên. Khi chạy hoàn toàn trong TP thì trung bình báo là 13,7l/100km, sau đó reset lại chạy đường trường khoảng 60km thì báo trung bình là 7l/100km.
Đó là cảm nhận sơ bộ khi chạy ban đầu đó các Bác.
Em phận nữ chư khoảng xe cộ và speed thì cũng có 1 chút đam mê.
qua ổ gà mà mazda 3 êm thì em chịu. vào đường xấu nó ồn bà cố, chả khác gì K3 cả. chỉ êm khi đường đẹp thôi.

Tập Lái
16/1/10
12
0
1
45
Tình hình là Em có hỏi bên Mazda Cộng Hòa khi cài kích hoạt cảm ứng và xem Video trên USP thì được trả lời là sẽ không được bảo hành hệ thổng Mazda Connect và hộp điều khiển Mazda connect, giống như trường hợp của một Bác trên OS cài navigation của mazda
https://www.otosaigon.com/threads/canh-bao-bao-hanh-mazda3.8766255/
Theo các Bác có cao kiến gì không.?
1/ dùng chương trình gỡ bỏ những cái đã cài để được bảo hành (hiện tại thì Em chưa thấy ứng dụng nào để gỡ bỏ chưng trình cả. Bác nào có và làm rồi thì cung cấp thông tin lên dây nha )?
2/ chấp nhận không bảo hành để sử dụng luôn.?
3/ Làm chuột bạch với Bác Hải về vấn đề này xem sau.?

Hạng B2
10/12/12
130
56
28
Tình hình là Em có hỏi bên Mazda Cộng Hòa khi cài kích hoạt cảm ứng và xem Video trên USP thì được trả lời là sẽ không được bảo hành hệ thổng Mazda Connect và hộp điều khiển Mazda connect, giống như trường hợp của một Bác trên OS cài navigation của mazda
https://www.otosaigon.com/threads/canh-bao-bao-hanh-mazda3.8766255/
Theo các Bác có cao kiến gì không.?
1/ dùng chương trình gỡ bỏ những cái đã cài để được bảo hành (hiện tại thì Em chưa thấy ứng dụng nào để gỡ bỏ chưng trình cả. Bác nào có và làm rồi thì cung cấp thông tin lên dây nha )?
2/ chấp nhận không bảo hành để sử dụng luôn.?
3/ Làm chuột bạch với Bác Hải về vấn đề này xem sau.?
Nếu xe bác OS ver là 56.00.100 thì bác chạy lại firmware là xong. Khi đi bảo dưỡng thì cất thẻ map đi.

Hạng B2
10/12/12
130
56
28
Trước khi chạy lại firmware 56.00.100 có phải Factory Reset không bác?
Nếu đã cài Android Auto thì phải gỡ ra rồi mới factory reset được, không là ăn bootloop ngay. Còn không gỡ thì bỏ qua bước Factory Reset, tiến hành các bước up firmware bình thường.

• Like
Reactions: T&T3