kq confirmed
Hạng B2
9/9/05
488
4.128
93
Mình cũng như bác, chỉ rảnh t7, cn nên sáng t7 mình đi khám sức khỏe, khoãng chiều là giấy khám đã có trên system để nộp hồ sơ online............Chỉ tốn mỗi công đi khám sk thôi, còn lại làm online hết nên bác ko phải lo chuyện t7, Cn đâu.
Cho mình hỏi thăm vụ này chút: thường thì thứ 7 mình đi khám sức khỏe, bộ phận hành chánh không làm việc nên không đóng dấu lên phiếu khám sức khỏe được, vậy mình phải quay lại vào giờ hành chánh để lấy bản chính giấy khám sk và xin số hồ sơ để apply mấy thủ tục kia online hả anh ?

Cám ơn nhiều, bằng lái mình tháng 6 hết hạn nên giờ lo là vừa.

• Like
Reactions: thichmexe
Tập Lái
11/6/07
48
75
18
BA RIA VUNG TAU
Cho mình hỏi thăm vụ này chút: thường thì thứ 7 mình đi khám sức khỏe, bộ phận hành chánh không làm việc nên không đóng dấu lên phiếu khám sức khỏe được, vậy mình phải quay lại vào giờ hành chánh để lấy bản chính giấy khám sk và xin số hồ sơ để apply mấy thủ tục kia online hả anh ?

Hi bác
Chổ mình khám là phòng khám tư nên t7 họ vẫn làm việc bình thường. Khám xong là họ trả phiếu khám, có đầy đủ mộc, họ cũng cho luôn mã để nộp hồ sơ đổi bằng online luôn. Khám xong khoãng 2-3 tiếng là phiếu khám của mình cũng sẽ được họ upload lên hệ thống để mình làm thủ tục đổi bằng online được rồi luôn á. Nên chỉ cần tốn công đi khám khoãng 2-3 tiếng thôi, còn lại làm online được hết.

• Like
Reactions: thichmexe and kq
Hạng D
16/5/08
1.024
1.050
113

nếu nộp online chỉ cần có mã GKSK điện tử đc rồi, còn bản chính con dấu ko cần nữa

• Like
Reactions: thichmexe and kq
kq confirmed
Hạng B2
9/9/05
488
4.128
93
Hi bác
Chổ mình khám là phòng khám tư nên t7 họ vẫn làm việc bình thường. Khám xong là họ trả phiếu khám, có đầy đủ mộc, họ cũng cho luôn mã để nộp hồ sơ đổi bằng online luôn. Khám xong khoãng 2-3 tiếng là phiếu khám của mình cũng sẽ được họ upload lên hệ thống để mình làm thủ tục đổi bằng online được rồi luôn á. Nên chỉ cần tốn công đi khám khoãng 2-3 tiếng thôi, còn lại làm online được hết.
nếu nộp online chỉ cần có mã GKSK điện tử đc rồi, còn bản chính con dấu ko cần nữa
Hôm thứ Bảy vừa rồi xác định cũng phải đi khám sức khỏe, sẵn có vài nơi cần đến ở quận Tân Phú nên mình chạy luôn xuống 111 Tân Sơn Nhì làm. Khám sức khỏe xong mang luôn qua nộp offline, tiếc là hôm đó bưu điện nghỉ không làm việc nên không đăng ký dịch vụ gởi bằng về nhà được, tuần sau lại phải chạy lên lần nữa lấy bằng mới. Từ lúc vào đến lúc xong khoảng hơn 2 tiếng, bên khám sức khỏe mình thấy lâu là do các tài xế đi đổi bằng, nội cái chuyện che một bên mắt lại đọc chữ trên bảng thôi mà nghe bà bác sĩ nói mắc mệt luôn. Mình khám tổng cộng hết đâu khoảng 3 phút, hết gần 2 phút ráng rặn cho nó đầy cái hũ để test ma túy rồi, sáng có 2 ly cà phê chưa đủ mắc tè. Còn được bác sĩ khen sanh năm 67 mà mắt còn tốt thế :-D

5k gởi xe + 290k khám sức khỏe + 20k ly cà phê mượn cái bàn của căng tin ngồi viết mấy cái đơn + 270 tiền tách bằng (135k/bằng) + 18k tiền chụp hình và photo bằng cũ + CCCD

• Like
  • Haha
Reactions: thichmexe and boymi
Hạng B1
19/3/21
50
1.044
83
44

Mấy anh làm nhanh gọn, mà sao trên báo lại lùm xùm vầy nhỉ

Hạng F
1/8/12
5.720
5.736
113
TP HCM
Sau 1 tuần chờ hôm nay BĐ phát GPLX mới và thu hồi cái cũ về thanh toán 30k tiền phí dịch vụ. Đổi bằng online em thấy nhanh gọn lẹ tuy em đã 70 cái xuân về CNTT cũng biết tàm tạm tuy mò mẫm hơi lâu tý nhưng rồi cũng Pass. Hi hi

• Like
Reactions: asap
Hạng D
16/8/07
1.907
616
113
53
Mình đổi qua online 03/2024, 7 ngày là về tới nhà . Tuy nhiên cách đây vài hôm, đại hạn tới, số là mình đốt rác ở vườn, giận vợ hay sao ấy mà đốt nhầm mịa luôn cái tệp hồ sơ có cái bằng trong đó, thành 1 cục đen xì. May là Giấy khám sức khoẻ điện tử còn hạn nên tranh thủ làm online, 2 phút sau là có link nộp phí OK luôn, chờ nhận. Có điều, do mình chọn ở mục Lý do đổi GPLX là "Hỏng", nhưng chả thấy yêu cầu bổ sung hs gì ráo, cứ cho nộp như bình thường. Mình phải gọi trực tiếp lên Sở GTVT Bình Dương hỏi, thì đc trả lời là lên trực tiếp để giải quyết, trong khi chả hướng dẫn gì thêm cả. Chán thiệt. Xin ý kiến chỉ giáo ạ. Cám ơn.

Hạng D
21/7/07
1.180
9.023
113
Mình đổi qua online 03/2024, 7 ngày là về tới nhà . Tuy nhiên cách đây vài hôm, đại hạn tới, số là mình đốt rác ở vườn, giận vợ hay sao ấy mà đốt nhầm mịa luôn cái tệp hồ sơ có cái bằng trong đó, thành 1 cục đen xì. May là Giấy khám sức khoẻ điện tử còn hạn nên tranh thủ làm online, 2 phút sau là có link nộp phí OK luôn, chờ nhận. Có điều, do mình chọn ở mục Lý do đổi GPLX là "Hỏng", nhưng chả thấy yêu cầu bổ sung hs gì ráo, cứ cho nộp như bình thường. Mình phải gọi trực tiếp lên Sở GTVT Bình Dương hỏi, thì đc trả lời là lên trực tiếp để giải quyết, trong khi chả hướng dẫn gì thêm cả. Chán thiệt. Xin ý kiến chỉ giáo ạ. Cám ơn.
Chắc phải chờ xác minh 60 hay 90 ngày quên rồi , loại trừ nạn gian lận báo mất trong khi bằng lái bị CSGT tạm giữ.