Hạng C
5/10/13
726
452
63
Hí hí.
Xuyên Việt mà phải chở theo 700kg (Tương đương 14 bao xi măng) để làm gì nhỉ? Hông lẽ quà Tết 2 nơi nặng đến thế?
Hí hí
Vừa quà vừa đồ kinh doanh mang ra mang vào bác àh. Lúc đi ra em chở mì biếu ko đã hết thùng sau rồi. Lúc vào thì chổ đồ kinh doanh ăn uống vào.

Hạng C
5/10/13
726
452
63
:)))) Vậy là bác tải hàng cũng hơi bị nhiều á. Chứ e thấy đi 2 vợ chồng, xe 7 chỗ mà gập lại hàng ghế thứ 3 rùi thêm hàng thứ 2 nữa thì cũng mênh mông :) Cơ mà cũng tùy hoàn cảnh từng ng thui. Chúc 2 vợ chồng a thượng lộ bình an trên từng chuyến đi nhé :)))))
Đúng rồi bác, tùy hoàn cảnh, em ko dư điều kiện để sắm mấy em suv gầm cao, mà con 7 chổ cũ thì gầm thấp, đi nó ko sướng như gầm cao. Với cae 2 vợ chồng to béo nên leo lên xe khỏe bụng hơn là chui vào trong xe. Hehe. Nên cứ pickup. Lòng vòng phố có em này phục vụ roài
Chia sẻ của thành viên Otosaigon về chuyến Xuyên Việt dài 5.000 km bằng bán tải

Hạng C
5/10/13
726
452
63
Ông chủ nhà e thiết kế, trước đây làm nghề lái xe. 2 vợ chồng (chồng 62, vợ 54)đi có 18 ngày hết hơn 7000 cây chuối (rondo), đi cả biên giới phía Bắc e quên tên rồi. Được mà bác, 5000 cây ok, nhưng phải phục sức khỏe và sự chiều vợ của ổng
Vâng, em là cứ vợ thích đi đâu thì đi. Xa mấy cũng đi, mà vợ em lại thích đi xe chụp ảnh chụp đồ. Hehe

Hạng D
10/6/16
2.515
1.878
113
Cứ đi nhé các bác, ai cũng lái được hết. Chỉ cần cẩn thận, nhất là lúc các thành viên trên xe ngủ thì mình hạ bớt tốc độ, lúc họ thức thì nhờ quan sát xung quanh giúp. Ăn uống toàn bộ trên xe hạn chế dừng lại ven đường. Buồn ngủ thì chọn cây Petro to rồi tâos vào ngủ 15p sẻ đi được tiếp 4 tiếng mà ko mệt. Đó là kinh nghiệm ít ỏi của em, 14 tiếng hue-hanoi và ngược lại em ngủ 30p cũng tại cây xăng.
Con em mới có tuổi rưỡi nên ông bà với vợ ko đồng ý bảo từ từ hẵng đi cũng đc :(

• Like
Reactions: kenbull2601
Hạng B2
7/10/16
228
103
43
33
Đọc ngang Huế thấy đồng hương rồi he he.

Em thì ở Huế, nhà cách vợ 1km thì xuyên việt kiểu gì. Với cả ở Huế, thì 1 là đi Nam 2 là đi Bắc. Em lại thích 1 là ở Bắc rồi làm chuyến vô Nam chơi cho tuốt rồi về, 2 là ở Nam và ngược lại :3.

• Like
Hạng C
5/10/13
726
452
63
Haha. Cty gia đình thì mới lấy đi dễ dàng chứ bác. E hiểu mà. Chứ cty ngoài thì có sếp mới lấy dc thui. :)))))))
Vâng mình cũng ăn nhờ tí. Chớ của cty ngoài thì thôi tự đi morning còn hơn :))))

• Like
Reactions: HRed23
Hạng B2
29/3/17
307
124
43
Đúng rồi bác, tùy hoàn cảnh, em ko dư điều kiện để sắm mấy em suv gầm cao, mà con 7 chổ cũ thì gầm thấp, đi nó ko sướng như gầm cao. Với cae 2 vợ chồng to béo nên leo lên xe khỏe bụng hơn là chui vào trong xe. Hehe. Nên cứ pickup. Lòng vòng phố có em này phục vụ roài View attachment 656721
Haha. Bác đúng ý e á. :) Trong phố thì cứ i10 or "buổi sáng" này mà chơi. Dễ lái, dễ xoay xở, hẻm hóc nhỏ nhỏ cũng chiến dc tất. Chứ sg đường thì nhỏ mà xe máy và ôtô thì đông như kiến. Cầm máy con bự thì tự mình làm mệt mình thêm. :))))))

• Like