Club/Khoe Xe Chia sẻ Escape XLS

Hạng B1
24/2/15
74
88
18
Quận 7 - Sài gòn
Máu quá mà thiếu điếu 14 đành gá tạm dòm đỡ ghiền, mai mua tool gắn vào chạy Bảo Lộc
View attachment 589128
View attachment 589127
Hàng độc Strut bar cho Escape !!!
Anh có điếu 14 nè, phải chi ở gần đem qua cho em mượn hay đổi điếu lấy bar luôn nha...hehe
Nguồn từ đâu dzìa coi okie quá, sơn đen ở 2 đầu nữa là cool. Với Ếch nặng xác thì hiệu quả ra sao - đặc biệt khi đã có thêm "gầm thép" bên dưới rồi nữa? kaka. Mấy thanh hình dưới "lỡ" đặt dư hay được đăng ký hết rùi !? Cho anh thêm thông tin tham khảo với nhen...Many thanks, bro ! :)

Hạng D
29/4/09
2.487
1.767
113
Anh có điếu 14 nè, phải chi ở gần đem qua cho em mượn hay đổi điếu lấy bar luôn nha...hehe
Nguồn từ đâu dzìa coi okie quá, sơn đen ở 2 đầu nữa là cool. Với Ếch nặng xác thì hiệu quả ra sao - đặc biệt khi đã có thêm "gầm thép" bên dưới rồi nữa? kaka. Mấy thanh hình dưới "lỡ" đặt dư hay được đăng ký hết rùi !? Cho anh thêm thông tin tham khảo với nhen...Many thanks, bro ! :)
Hiện tại đợt này giao các bác hết rồi a vì đặt theo yêu cầu, cây này hàng hàn quốc được 4r escape-city xài và có review tốt a. Nếu phối hợp với gầm thép nữa thì đội ổn định cực ngon. Đang có 1 cây bên nhà e hôm nào ghé e cafe xem thử nha a.

12/10/07
2.646
10.496
113
Cái cây Strust bar này giá thành đâu có bao nhiêu mà sao hãng sản xuất xe không gắn nếu thực sự nó giúp ổn định xe nhỉ? Hay là lợi cái này hại cái khác mà mình chưa biết hả các bác?

Hạng B1
24/2/15
74
88
18
Quận 7 - Sài gòn
Hiện tại đợt này giao các bác hết rồi a vì đặt theo yêu cầu, cây này hàng hàn quốc được 4r escape-city xài và có review tốt a. Nếu phối hợp với gầm thép nữa thì đội ổn định cực ngon. Đang có 1 cây bên nhà e hôm nào ghé e cafe xem thử nha a.
Ok Duy, nay mai ghé đổi con chip sẽ hỏi thăm thêm em vể strut bar luôn.

Hạng D
18/6/13
1.489
1.054
113
Nó vầy anh, xanh đẹp. Chủ yếu bảo vê PCM ko cho tháo keke
Chia sẻ Escape XLS

Hạng B1
24/2/15
74
88
18
Quận 7 - Sài gòn
Nó vầy anh, xanh đẹp. Chủ yếu bảo vê PCM ko cho tháo keke
View attachment 589257
Uhm...tháo bọc nylon nhìn đẹp hơn. Xem ra lắp strut bar là bước kế tiếp sau khi lắp CC rồi: khoá cứng luôn, khỏi cho chọc ngoáy gì PCM nữa nhỉ ! kakaka.
Đề nghị chủ xe cho em nó đi spa nè...clean up to welcome New year 2017 ! :3dnguyhiem::3dcuoigif:

Hạng B1
24/2/15
74
88
18
Quận 7 - Sài gòn
Cái cây Strust bar này giá thành đâu có bao nhiêu mà sao hãng sản xuất xe không gắn nếu thực sự nó giúp ổn định xe nhỉ? Hay là lợi cái này hại cái khác mà mình chưa biết hả các bác?
Theo ý mình thi lắp strut bar là một tiện ích tuỳ chọn tựa như dán kính chống UV, lắp camera hành trình, cảm biến de...vv mà tuỳ sở thích và nhu cầu của người dùng mà làm thêm. Nhà sản xuất không lắp hàng loạt tránh tăng giá thành xe ko cần thiết ( bộ full strut bar "xịn" trên dưới dọc ngang xe giá cũng kha khá đó). Riêng mình đã có dùng qua strut-bars cho SuWagon rồi, cảm giác lái ổn định, giảm dằn xóc khác hẳn khi chưa lắp...Lợi cảm nhận khá nhiều nhưng cũng có hại do bị...viêm túi ! ;) :p